બોલિવૂડમાં એક કરતા વધારે સુંદરતા છે, જેના પર ચાહકો પોતાનો જીવ ફેંકવા આવ્યા છે. એશ્વર્યા રાય બચ્ચન પણ તેમાંથી એક છે. આજે, અલબત્ત, તે ભાગ્યે જ ફિલ્મોમાં જોવા મળે છે, પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે તેના નામનો સિક્કો આખા બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ચાલતો હતો. એશ્વર્યાએ માત્ર બોલિવૂડમાં જ નહીં પરંતુ હોલીવુડમાં પણ ખૂબ નામ અને ખ્યાતિ મેળવી છે. તેમણે 1 નવેમ્બરના રોજ તેનો જન્મદિવસ ઉજવ્યો. મહેરબાની કરીને કહો કે એશે ફિલ્મ લાઇનમાં આવતા પહેલા ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો. તે એક સમયે સફળ મોડેલ રહી છે. વર્ષ 1994 માં તેણે મિસ વર્લ્ડનો ખિતાબ તેના નામે કર્યો હતો.

Image Credit

એશ્વર્યા રાયની વધતી ઉંમર સાથે તેની સુંદરતા પણ વધી રહી છે. તેની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં, તે ખૂબ પાતળી હોતી. આજેની આ ખાસ પોસ્ટમાં, અમે તમને તેની કેટલીક જૂની અને ન જોઈ શકાય તેવી તસવીરો બતાવી રહ્યા છીએ, જેમાં તમે એકવાર એશ્વર્યાને જોશો ત્યારે તમે પણ વિચારશો. આ તસવીરો જોઈને કોઈ એવું વિચારી શકશે નહીં કે એશ્વર્યા આમાં વધુ બદલાવ લાવી શકે છે કારણ કે તેના જૂના દેખાવ અને નવા દેખાવ વચ્ચે ગ્રાઉન્ડ આકાશનો તફાવત છે. જો તમે માનતા નથી, તો પછી તમે ખુદ જ જોઇલો તસ્વીરો…

Image Credit

તમારી માહિતી માટે તમને જણાવી દઈએ કે એશ્વર્યા રાય મિસ વર્લ્ડ પેજન્ટનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યા પછી 1997 સુધી મોડેલિંગ ચાલુ રાખી હતી. આ પછી, તેમણે દક્ષિણ ભાષાની ફિલ્મથી ફિલ્મ જગતમાં એન્ટ્રી લીધી. તેની પહેલી ફિલ્મ ઇરુવર હતી જેનું નિર્માણ મણિ રત્નમે કર્યું હતું. આ ફિલ્મ પછી તેને પાછું વળીને જોયું નહીં અને સતત સફળતાની સીડી પર ચડી ગઈ.

Image Credit

જ્યારે એશ્વર્યા રાય મિસ વર્લ્ડ બની ત્યારે તે ઘણા મોટા નેતાઓને મળી હતી. થોડા સમય પહેલા, નેલ્સન મંડેલાનો 100 મો જન્મદિવસ પસાર થઈ ગયો હતો. આ પ્રસંગે, એશ્વર્યાએ તેને યાદ કરીને તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર તેની એક તસવીર શેર કરી હતી.

Image Credit

એશ્વર્યા રાયની ફિલ્મની સફર ખૂબ જ આનંદદાયક રહી છે. આજે પણ તે બોલિવૂડની સૌથી મોટી હસ્તીઓમાંથી એક છે. પરંતુ તેણે ફિલ્મ “ઓર પ્યાર હો ગયા” થી હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પગ મૂક્યો. આ પછી તેણે ‘હમ દિલ દે ચૂકે સનમ’, ‘દેવદાસ’, ‘ગુઝારિશ’, ‘મોહબ્બતેન’, ‘એ દિલ હૈ મુશકિલ’ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

Image Credit

એશ્વર્યા શરૂઆતથી જ ખૂબ ગંભીર હતી અને હંમેશા નવા પ્રયોગો કરતી રહી છે. તે તેના અદભૂત દેખાવને કારણે ઘણા લોકો માટે પ્રેરણારૂપ સાબિત થઈ છે. આ તસવીરને એશ્વર્યાના બેસ્ટ ફોટોમાં શામેલ કરવામાં આવી છે. આમાં, મોતીના ઝવેરાત તેમના પર ઘણાં સુટ્સ કરે છે.

Image Credit

એશ્વર્યા હાલમાં જ અનિલ કપૂર, રાજકુમાર રાવ સાથે ફિલ્મ ફન્ની ખાનમાં જોવા મળી હતી. જો કે આ ફિલ્મ ફ્લોપ હતી, પરંતુ તેના પાત્ર અને દેખાવની તેમાં ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *