આજે આપણા બોલીવુડ સ્ટાર્સ દેશ જ નહીં પરંતુ દુનિયાભરમાંથી પ્રખ્યાત છે અને આજે તેઓ જે મુસાફરી કરી છે તે મુસાફરી કરવી સહેલી નહોતી તેઓએ પોતાની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો, ત્યારબાદ તેઓએ આજે ​​બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાનું નામ બનાવ્યું છે અને જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે તેના જીવનની પ્રથમ કમાણી દરેક વ્યક્તિ માટે કેટલું વિશિષ્ટ અને મહત્વપૂર્ણ છે, ભલે તે ખૂબ જ દુર્લભ હોય, પરંતુ લોકો તેમના પહેલા પગારને ખૂબ જ ખાસ માને છે અને આજે અમે તમને કેટલાક ખૂબ જ ખાસ બોલીવુડ આપીશું અમે અહીં પ્રખ્યાત સેલિબ્રિટીના પ્રથમ પગાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ અને તેણે તેનો પ્રથમ પગાર કેવી રીતે અને ક્યાં ખર્ચ કર્યો, અમે તમને જણાવીશું, તો ચાલો જાણીએ.

અમિતાભ બચ્ચન :

Image Credit

અમિતાભ બચ્ચન જે આજે સદીના મહાન નાયક તરીકે ઓળખાય છે અને આજે અમિતાભ જી પાસે સંપત્તિની કમી નથી અને આજે તેમની પાસે કંઈપણ નથી પરંતુ કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં બચ્ચન સાહેબ ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો.તેમણે ફિલ્મોમાં કામ મેળવવા માટે દરમાંથી પસાર થતો, પછી તે એક ફિલ્મ મેળવતો હતો.અને કહો કે અમિતાભ અભિનયની દુનિયામાં આવતા પહેલા કોલકાતાની શિપિંગ કંપનીમાં કામ કરતો હતો અને પછી અમિતાભ જી પ્રથમ પગાર માત્ર 500 રૂપિયા હતો.

અક્ષય કુમાર :

Image Credit

આજે બોલિવૂડના ખેલાડી તરીકે જાણીતા અક્ષય કુમારનો બોલિવૂડના ટોચના કલાકારોની યાદીમાં સમાવેશ થાય છે અને આજે આ ફિલ્મ માત્ર તેમના નામે સુપરહિટ થાય છે. દુનિયામાં સાહસ લેતા પહેલા અક્ષય બેંગકોકમાં એક રેસ્ટોરન્ટમાં કામ કરતો હતો જ્યાં તેનો પહેલો પગાર 1500 રૂપિયા હતો.

શાહરૂખ ખાન :

Image Credit

બોલિવૂડના કિંગ ખાન તરીકે જાણીતા શાહરૂખ ખાન આજે બોલીવુડના ટોચના કલાકારોમાંના એક છે અને તમને જણાવી દઈએ કે, શાહરૂખ ખાને તેની કારકિર્દીની શરૂઆતમાં ગાયકો પંકજ ગુશાની જલસામાં કામ કર્યું હતું, જ્યાં તેને પહેલો પગાર માત્ર 50 રૂપિયા મળ્યો હતો અને તે જ પૈસાથી કિંગ ખાને આગ્રા જવાનું પોતાનું સપનું પૂરું કર્યું.

આમીર ખાન :

Image Credit

આમિર ખાન, જે આજે શ્રી પરફેક્શનિસ્ટના નામથી જાણીતા છે અને તેની દરેક ફિલ્મ એક બ્લોકબસ્ટર સાબિત થાય છે અને તમને જણાવી દઇએ કે તેની કારકીર્દિના શરૂઆતના દિવસોમાં આમિર ખાન સહાયક ડિરેક્ટરની પોસ્ટ પર કામ કરતો હતો, જ્યાં તેનો પહેલો પગાર હતો. 1000 રૂપિયા મળ્યા અને આમિર ખાને તેની માતાને પહેલો પગાર આપ્યો, જેનાથી તેને સૌથી મોટી ખુશી મળી.

પ્રિયંકા ચોપડા :

Image Credit

પ્રિયંકા ચોપડા જે આજના સમયમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટાર બની ચુકી છે.આજે પ્રિયંકાએ માત્ર બોલિવૂડમાં નામ કમાવ્યું જ નથી પરંતુ હોલીવુડમાં પણ પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે.પ્રિયંકાને એક મુલાકાતમાં કહો કે તેનો પહેલો પગાર 1500 રૂપિયા હતો. તે મળ્યું જે પ્રિયંકા માટે ખૂબ જ મૂલ્યવાન હતું, અને પ્રિયંકાએ તે પૈસા ખર્ચ કર્યા ન હતા પણ તે તેની માતાને આપી દીધા હતા અને તેની માતાએ પ્રિયંકાના અત્યાર સુધીનો પ્રથમ પગાર રાખ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *