આ દુનિયામાં લગ્નજીવનને સૌથી પવિત્ર બંધન માનવામાં આવે છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે લગ્ન સાત જન્મોનું છે અને આ સંબંધમાં જો પતિ-પત્ની એકબીજાને સારી રીતે સમજે અને એક બીજા પર વિશ્વાસ કરે, તો તે સંબંધ બધા સંબંધોમાં સૌથી સુંદર સંબંધ બની જાય છે પરંતુ કેટલીકવાર પતિ-પત્ની વચ્ચે પરસ્પર સમજણના અભાવને લીધે આ સંબંધ ખાટા થઈ જાય છે જેના કારણે કેટલીકવાર પતિ પત્નીને એક બીજાથી જુદા પાડે છે.

Image Credit

આજે અમે તમને આવી જ એક ઘટના જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં એક છોકરી કે જેનું નામ કોમલ ગણાત્રા છે તે ખૂબ ધાંધલ સાથે લગ્ન કરે છે પરંતુ તેનું લગ્નજીવન ફક્ત 15 દિવસ પછી તૂટી જાય છે અને પતિએ તેને છોડી દીધી હતી અને આ સ્થિતિમાં ત્યારે યુવતીએ લગ્નના 15 દિવસમાં જ તેના પતિને છોડી દીધી, પછી આ મુશ્કેલ ક્ષણમાં પ્રવેશવાને બદલે, તેણે પોતાનું દુ: ખ પોતાની શક્તિ બનાવીને અને ભારતીય વહીવટી સેવામાં સફળતા મેળવીને મુશ્કેલીઓ સામે લડવાની તૈયારી કરી. પોતાની એક અલગ ઓળખ બનાવવા માટે વ્યવસ્થાપિત છે.

Image Credit

કહો કોમલ ગણાત્રા ગુજરાતના અમરેલી જિલ્લાની રહેવાસી છે અને આજે તેણી સમર્પિતતા અને પરિશ્રમથી કોમલની પ્રશંસા કરી રહી છે, ત્યારબાદ તેની બધે જ વખાણ થઈ રહી છે અને આજે ગુજરાતમાં બાળકની જીભમાં કોમલનું નામ આવરી લેવામાં આવ્યું છે. કહો ડી કોમલનો જન્મ 1982 માં થયો હતો અને કોમલે ગુજરાતમાંથી અભ્યાસ પૂરો કર્યો છે અને તેણે ઓપન યુનિવર્સિટીમાંથી ગ્રેજ્યુએશન પૂર્ણ કર્યું છે અને આજે કોમલ હાલમાં આઈઆરએસ તરીકે કાર્યરત છે.

મહેરબાની કરીને કહો કે 26 વર્ષીય કોમલે 26 વર્ષીય શૈલેષ નામના એનઆરઆઈ છોકરા સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને શૈલેષ ન્યુ ઝિલેન્ડનો છે અને જ્યારે કોમલના લગ્ન શૈલેષ સાથે થયા હતા ત્યારે કોમલ પણ તેણીને વિદેશ લઈ ગયો હતો. જીવન વિતાવવાનાં ઘણાં રંગીન સપનાં હતાં, પણ કોણ જાણતું હતું કે કોમલાનાં આ સપનાં ફક્ત 15 દિવસમાં તૂટી જશે જેણે કોમલને સંપૂર્ણ હચમચાવી નાખ્યો પણ કોમલે હાર માની નહીં અને તેના જીવનમાં આગળ વધી.

Image Credit

કોમલના જીવનમાં શૈલેષની એન્ટ્રી 2008 માં થઈ હતી, તે જ વર્ષે કોમલે ગુજરાત જાહેર સેવા આયોગની પરીક્ષા આપી હતી, પરંતુ જ્યારે કોમલના લગ્ન એનઆરઆઈ શૈલેષ સાથે થયાં હતાં ત્યારે શૈલેશે કોમલને કહ્યું હતું કે તે સરકાર છે. નોકરી માટે સ્થાયી થશો નહીં પરંતુ લગ્ન પછી ન્યુ ઝિલેન્ડ સ્થાયી થયા હતા અને કોમલ તે સમયે શૈલેષ સાથે પ્રેમમાં હતો, આ કારણે તેણે શૈલેષને સ્વીકાર્યો હતો અને તેની ગુજરાત જાહેર સેવા આયોગની પરીક્ષા અને આટલી સારી સરકારી નોકરી પાસ કર્યા પછી ઇન્ટરવ્યુ છોડી દીધો હતો. હાથમાં આવ્યા પછી, બિહ કોમલે તેને શૈલેષના પ્રેમ માટે ખાલી કરી દીધી.

Image Credit

લગ્નના 15 દિવસ પછી જ્યારે શૈલેષે કોમલ છોડી દીધી ત્યારે તેણીએ મેદાનમાં જ રહેવાનું શરૂ કરી દીધું કારણ કે સાસુ-સસરા પણ તેને હાંસી ઉડાવતા હતા અને ત્યારબાદ કોમલે પોતાનું જીવન પોતાના પર જ વિતાવવાનું અને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં રહેવાનું નક્કી કર્યું હતું. અને આજે કોમલ હાલમાં સંરક્ષણ મંત્રાલય, નવી દિલ્હીમાં એડમિનિસ્ટ્રેટિવ ઓફિસર તરીકે કાર્યરત છે અને આજે કોમલ એક બાળકની માતા પણ છે અને ખુશીથી પોતાનું જીવન વિતાવી રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *