કપિલ દેવ ક્રિકેટ જગતમાં આવું જ એક નામ છે, જેમને ક્રિકેટમાં ઉચ્ચ અને આદર આપવામાં આવે છે. કપિલ દેવનું નામ ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં સર્વશ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડર તરીકે ઓળખાય છે. તેણે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની કેપ્ટનશીપ કરી અને ઘણી વખત ટીમને જીત અપાવી. મહાન ખેલાડી કપિલ દેવે પ્રથમ વખત ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ ભારત લાવવાનું કામ કર્યું હતું, જેનું કોઈએ તે સમયે સપનું પણ વિચાર્યું ન હોત. ઘણી વાર જોવા મળ્યું છે કે કપિલ દેવ રમતગમતની દુનિયા સાથે જોડાયેલી ચીજો પર ખુલ્લેઆમ પોતાના મંતવ્યો રાખે છે. તાજેતરમાં જ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહ્યું હતું. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ રવિવારે આઈપીએલ 2020 ની 13 મી સીઝનની છેલ્લી મેચ રમી હતી, ત્યારબાદ ચાહકોએ એવી અટકળો બંધ કરી દીધી હતી, જેમાં કહ્યું હતું કે ધોની આઈપીએલમાંથી સંન્યાસ લઈ શકે છે.પરંતુ છેલ્લી મેચ પહેલા જ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે આવું કશું નહીં થાય. તે આઈપીએલની આગામી સીઝનમાં ચેન્નઈની ટીમ સાથે પણ રમશે. આ દરમિયાન મહાન ક્રિકેટર કપિલ દેવનો મત છે કે જો મહેન્દ્ર સિંહ ધોની કોઈ પણ પ્રકારની મેચ પ્રેક્ટિસ વિના ફક્ત આઈપીએલમાં જ રમે છે તો તેનું સારું પ્રદર્શન કરવું અશક્ય બનશે.

Image Credit

જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આઇપીએલની આ સીઝન ચેન્નઈની ટીમ માટે ઘણી ખરાબ સાબિત થઈ છે. ચેન્નઈની ટીમ શરૂઆતથી જ ખરાબ પ્રદર્શન કરી રહી છે. દરમિયાન કપિલ દેવે કહ્યું છે કે ધોનીની ઉંમર તેના શરીરમાં જેટલી રમશે તેટલું રમશે. કપિલ દેવે એક ન્યૂઝ ચેનલને કહ્યું કે, “જો ધોનીએ આ વર્ષની જેમ મેચ પ્રેક્ટિસ વિના આઇપીએલમાં રમવાનું નક્કી કર્યું છે, તો તે સારું પ્રદર્શન કરવું અશક્ય રહેશે.” ઉંમર વિશે વાત કરવી યોગ્ય નથી પણ તેની ઉંમરે (39 વર્ષ), તે જેટલું વધારે રમે છે, તે શરીર વધુ રમતમાં રહેશે. ”

કપિલ દેવે ન્યૂઝ ચેનલ સાથેની વાતચીત દરમિયાન કહ્યું હતું કે “જો તમે વર્ષમાં 10 મહિના ક્રિકેટ નહીં રમતા અને અચાનક આઈપીએલ રમશો, તો તમે જોઈ શકો છો કે શું થશે?” આટલું ક્રિકેટ રમતી વખતે કોઈ એક સીઝનમાં ઉતાર ચડાવનો સામનો કરી શકે છે. આવું જ ક્રિસ ગેલ જેવા ખેલાડી સાથે થયું છે. ‘

Image Credit

જો કે, ચેન્નાઈની ટીમ ઘણી સારી છે, પરંતુ આઈપીએલના ઇતિહાસમાં પહેલીવાર ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સની ટીમ પ્લેઓફમાં સ્થાન મેળવી શકી નથી. જો આપણે કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના પ્રદર્શનની વાત કરીએ તો આ સીઝનમાં પણ બેટિંગ નહોતી થઈ. તેણે આ સિઝનમાં 14 મેચ રમી હતી. 116 સ્ટ્રાઇક રેટથી 11 ઇનિંગ્સમાં માત્ર 200 રન બનાવ્યા. મહેન્દ્રસિંહ ધોની આ વર્ષે 15 ઓગસ્ટે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયા હતા. આઇપીએલની આ સીઝન ધોની માટે અત્યંત ખરાબ હતી, તેણે આ સિઝનમાં કોઈ અડધી સદી ફટકારી ન હતી. આ સિઝનમાં ચેન્નાઇના નબળા પ્રદર્શનથી ધોનીના ચાહકો ખૂબ નિરાશ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *