નવેમ્બરમાં, ગ્રહોની ગતિ તમને અસર કરશે. આ મહિને, જ્યારે સૂર્ય ભગવાન તુલા રાશિથી વૃશ્ચિક રાશિમાં આવશે, ત્યારે શુક્ર પોતાના તુલા ગ્રહમાં પ્રવેશ કરશે. 3 નવેમ્બરના રોજ, બુધ તુલા રાશિમાં પાછો આવશે. તે જ મહિનામાં, મંગળ મીન રાશિમાં સંક્રમિત થશે, અને ગુરુ મકર રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. 28 નવેમ્બરના રોજ બુધ વૃશ્ચિક રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. ચાલો જાણીએ આ મહિનામાં થનારા ગ્રહોની રાશિ પરિવર્તનની અસર.

આ મહીને સૂર્ય સંક્રાતિ :

Image Credit

નવેમ્બરમાં, સૂર્ય ભગવાન તેના નિમ્ન ચિહ્ન તુલા રાશિમાંથી વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. સૂર્ય ભગવાન 16 નવેમ્બરના રોજ વૃશ્ચિક રાશિમાં આવશે અને 15 ડિસેમ્બર સુધી આ રાશિમાં રહેશે. વૃશ્ચિક રાશિના સૂર્ય ચિહ્ન પર બધી રાશિની સારી અસર થશે. ખરેખર, મંગળ વૃશ્ચિક રાશિનો સ્વામી છે. આ રાશિમાં સૂર્યનું આગમન જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં ખૂબ જ ખલેલકારક સાબિત થઈ શકે છે.

શુક્ર નું તુલા રાશીમાં માં ગોચર :

Image Credit

શુક્ર, શારીરિક આનંદનું પરિબળ, તેની રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. શુક્ર 17 નવેમ્બરે તુલા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે અને 11 ડિસેમ્બર સુધી આ રાશિમાં રહેશે. પ્રેમ અને રોમાંસની દ્રષ્ટિએ શુક્રને પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. તેમજ તે કેટલાક રાશિચક્રના લૈંગિક જીવનને પણ અસર કરે છે.

દેવગુરુ બૃહસ્પતિ આવશે મકર રાશિમાં :

દેવગુરુ ગુરુ 20 નવેમ્બરે મકર રાશિમાં પ્રવેશ કરશે અને 6 એપ્રિલ 2021 સુધી આ રાશિમાં રહેશે. જ્યોતિષીય ગણતરીઓ મુજબ મકર રાશિમાં ગુરુની હાજરીથી કારકિર્દીની બાબતમાં મકર રાશિના વતનીઓને ફાયદો થઈ શકે છે, જ્યારે અન્ય રાશિચક્રો પણ તેનાથી લાભ મેળવી શકે છે. જોકે ગુરુ અને શનિ એક બીજાના વિરોધી માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં ગુરુનું પરિવહન ખૂબ મહત્વનું માનવામાં આવે છે.

બુધ દેવ તુલામાં થશે માર્ગી :

Image Credit

3 નવેમ્બરના રોજ, ગ્રહોના રાજકુમાર અને તમામ રાશિના જાતકોને મૂળ આપનારા બુધ શુક્ર તુલા રાશિમાં શુભ રહેવા જઈ રહ્યા છે. એટલે કે, તમે સીધી ગતિથી ચાલવાનું શરૂ કરશો. બુધની સીધી હિલચાલ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. તેની અસરને કારણે, કેટલાક લોકો કારકિર્દી અને લગ્ન જીવનમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે, અને કેટલાક લોકોનો સંબંધ સુધરે છે. ત્યારબાદ, 28 નવેમ્બરના રોજ બુધ વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે.

મંગલ દેવ મીન રાશી માં થશે માર્ગી :

Image Credit

14 નવેમ્બરના રોજ મંગળ ગ્રહ માનવામાં આવે છે, તે મીન રાશિમાં સંક્રમણ કરશે, એટલે કે, તે સીધી ગતિથી ચાલવાનું શરૂ કરશે. દીપાવલી પર મંગળ રાજ્યમાં આ બદલો આર્થિક દૃષ્ટિકોણથી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જો મંગળનો આ બદલાવ કેટલીક રાશિચક્ર માટે અનુકૂળ રહેશે, તો તે કેટલાક રાશિના સંકેતોને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *