ફિલ્મ જગતમાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ છે જે બોલ્ડ અવતાર માટે જાણીતી છે. જો કે, 80 ના દાયકામાં બોલ્ડ લૂક રાખવું એ દરેક માટે પૂરતું ન હતું. તે જ સમયે, કેટલીક અભિનેત્રીઓ પણ હતી જેમના નામ, જેમ કે તેમના ખૂની પોશાકો અમને આકર્ષિત કરે છે. પદ્મિની કોલ્હાપુરે આમાંથી એક ચહેરો છે. પદ્મિનીએ ચાઇલ્ડ આર્ટિસ્ટ તરીકેની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી પરંતુ બાદમાં તે મુખ્ય લીડ તરીકે ઉભરી આવી હતી. તે માત્ર એક સારી અભિનેત્રી જ નથી પરંતુ એક સારી ગાયિકા પણ છે. તાજેતરમાં જ પદ્મિનીએ તેનો 55 મો જન્મદિવસ ઉજવ્યો છે. તેનો જન્મ 1 નવેમ્બર 1965 ના રોજ મુંબઇમાં થયો હતો. આજે અમે તમને તેમના વિશે કેટલીક એવી વાતો જણાવી રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે કદાચ જાણતા નહીં હોવ. ચાલો જાણીએ પદ્મિનીની ફિલ્મ પ્રવાસ વિશે અને તેના કેટલાક ચિત્રો જોઈએ.

ત્રણ બહેનોમાં છે બીજા નંબરે :

Image Credit

તમારી માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે પદ્મિની સિવાય તેની બીજી બે બહેનો પણ છે. તે બીજા ક્રમે આવે છે. તેમના પિતા પંખીરીનાથ કોલ્હાપુરે જાણીતા સંગીતકાર હતા. તેમજ તેમની બહેન શિવાંગી કપૂર પ્રખ્યાત અભિનેતા શક્તિ કપૂરની પત્ની છે. આવી સ્થિતિમાં પદ્મિની શ્રદ્ધા કપૂરની કાકી જેવી લાગે છે. બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે પદ્મિનીની ત્રીજી અને નાની બહેન તેજસ્વિની કોલ્હાપુરે પણ એક અભિનેત્રી રહી ચૂકી છે.

દેવ આનંદએ અપાવી ઓળખાણ :

Image Credit

જોકે, પદ્મિનીએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. પરંતુ તેમની મુખ્ય અભિનેત્રી ફિલ્મ ઇશ્ક ઇશ્ક ઇશ્ક હતી. આશા ભોંસલેએ આ ફિલ્મ માટે તેનું નામ દેવ આનંદને સૂચવ્યું હતું. આ ફિલ્મ વર્ષ 1975 માં રિલીઝ થઈ હતી. આ પછી, તેને એક પછી એક વધતી ફિલ્મોમાં કામ કરવાની તક મળી અને તેણે ઘણી પ્રસિદ્ધિ અને નામ કમાવ્યું.

15 વર્ષની માં આપ્યા ન્યુડ સીન :

Image Credit

પદ્મિનીએ બેસક ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. પરંતુ વર્ષ 1980 તેમના માટે એકદમ વિવાદસ્પદ રહ્યું છે. તે જ વર્ષે તેની ફિલ્મ ‘ગહરાઈ’  રિલીઝ થઈ. માત્ર 15 વર્ષની ઉંમરે પદ્મિનીએ આ ફિલ્મમાં ન્યૂડ સીન આપીને સનસનાટી મચાવી હતી. તે સમયે, આ પ્રકારનું દ્રશ્ય આપવું એ પોતામાં એક મોટી બાબત હતી. આવી સ્થિતિમાં, તે દ્રશ્ય પછી, ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં કામ કરવું ખૂબ પડકારજનક બન્યું.

ઇસ ફિલ્મ થી આવી ચર્ચામાં :

Image Credit

વર્ષ 1980 માં પદ્મિનીની બીજી ફિલ્મ ઇન્સાફ કા તરાજુ રજૂ થઈ. આ ફિલ્મ તેના બોલ્ડ સીનને કારણે ખૂબ જ લોકપ્રિય પણ થઈ હતી. આમાં સગીર યુવતી સાથે રેપ સીન ફિલ્માવવામાં આવ્યો હતો, જેના માટે પદ્મિનીને ઘણી ટીકાઓ પણ સહન કરવી પડી હતી.

Image Credit

કેટલાક લોકોએ તેને પુખ્ત અભિનેત્રી તરીકે પણ બોલાવવાનું શરૂ કર્યું હતું, પરંતુ પદ્મિનીએ હાર માની ન હતી અને ‘પ્રેમ રોગ’, ‘સૌતન’, ‘આજ કા દૌર’ વગેરે જેવી તેજસ્વી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. વર્ષ 2019 માં તે ફિલ્મ ‘પાણીપત’ માં પણ જોવા મળી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *