બોલિવૂડમાં ઘણા એવા સ્ટાર્સ છે જેમણે બાળપણમાં પૈસા કમાવાની ઇચ્છામાં અભ્યાસ છોડી દીધો હતો અને અભિનયને તેમનું લક્ષ્ય બનાવ્યું હતું. સલમાન ખાન, શાહરૂખ ખાન, પ્રિયંકા ચોપડા વગેરે જેવા ઘણા બોલિવૂડ સ્ટાર્સ છે જેમણે કેરિયરની આગળ પોતાનો અભ્યાસ છોડી દીધો હતો. પરંતુ કેટલાક એવા ફિલ્મ સ્ટાર્સ પણ છે જેમની પાસે આટલી ઉત્તમ ડિગ્રી છે જે તમે પણ જાણીને આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. ચાલો આપણે જાણીએ કે કયા તારાઓ સૌથી વધુ શિક્ષિત છે.

અમીષા પટેલ :

Image Credit

અમીષા પટેલે ખૂબ ઓછા સમયમાં ફિલ્મોમાં સારું નામ કમાવ્યું. આજે ભલે તેણે ફિલ્મ જગતથી દુર હોય, પણ તેનું નામ સૌથી બોલ્ડ અને ગ્લેમરસ અભિનેત્રીઓની યાદીમાં શામેલ છે. અમિષા પાસે ઘણી ડિગ્રી છે. તમારામાંથી ઘણા ઓછા લોકો જાણતા હશે કે તેમના દાદા રજની પટેલ ખૂબ મોટા બેરિસ્ટર હતા. જો તમે અક્ષય કુમારની ફિલ્મ ‘રુસ્તમ’ જોઈ હોય, તો તમે તેમાં રજની પટેલની ભૂમિકા જોઈ શકશો. જણાવી દઈએ કે અમિષાએ અમેરિકાથી બાયોટેક એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે. આ સિવાય તેણે ઇકોનોમિક્સમાં ડિગ્રી પણ મેળવી છે.

જોન અબ્રાહમ :

Image Credit

“જિસ્મ” જેવી બોલ્ડ ફિલ્મોમાં નામ કમાવનાર જ્હોન અબ્રાહમે કદાચ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત એક મોડેલ તરીકે કરી હોય, પરંતુ તે એક સમયે એક ઉત્તમ વિદ્યાર્થી અને રમતવીર રહી ચૂક્યો છે. તેમનું પ્રારંભિક શિક્ષણ મુંબઈની સ્કોટિશ સ્કૂલમાંથી થયું હતું. ત્યારબાદ તેણે જય હિન્દ કોલેજમાંથી ઇકોનોમિક્સ ઓનર્સની ડિગ્રી મેળવી. વળી, તેણે એમબીએ પણ કર્યું છે. પરંતુ આટલી બધી ડિગ્રી હોવા છતાં, તેણે તેમના ભાવિ તરીકે ફિલ્મ લાઇન પસંદ કરી.

પરિણીતી ચોપડા :

Image Credit

પરિણીતી પ્રિયંકા ચોપડાની કઝીન બહેન ભલે હોય પરંતુ તે શરૂઆતથી ખૂબ જ ઝડપી હતી. તે નાનપણથી જ રોકાણ બેન્કર બનવાનું સ્વપ્ન જોતી હતી. અભ્યાસ માટે તે 17 વર્ષની ઉંમરે ઇંગ્લેન્ડ ગઈ હતી. અહીં તેમણે ‘માન્ચેસ્ટર બિઝનેસ સ્કૂલ’ માંથી બિઝનેસ, ફાઇનાન્સ અને અર્થશાસ્ત્રમાં ટ્રીપલ ઓનર્સની ડિગ્રી મેળવી.

વરુણ ધવન :

Image Credit

વરુણ ધવન નાનપણથી જ જાણે છે કે મારે મોટો થવું અને અભિનય કરવો છે, પરંતુ તેના પિતા જાણતા હતા કે ફિલ્મની લાઈન ગમે ત્યારે છોડી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેણે જોખમ લેવાનું સારું ન માન્યું અને પુત્રને અભ્યાસ માટે ઇંગ્લેંડની નોટિંગહામ ટ્રેન્ટ યુનિવર્સિટીમાં પ્રવેશ મેળવ્યો. અહીંથી તેમણે બિઝનેસ મેનેજમેન્ટનો અભ્યાસ કર્યો. જો કે તેની વચ્ચે એક રેસલર બનવાનો ક્રેઝ હતો, પણ બાદમાં તેણે ફિલ્મ જગતને પોતાનું લક્ષ્ય બનાવ્યું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *