બાળકો માટે તેમના માતાપિતા કરતા આ વિશ્વમાં કોઈ બીજું નથી અને તેમના બાળકો કરતાં આ દુનિયામાં કંઇક મોટું નથી, આ રીતે, માતાપિતા અને બાળકો વચ્ચેનો સંબંધ આ દુનિયામાં સૌથી મોટો સંબંધ માનવામાં આવે છે. કેટલાક બાળકો એવા છે કે જેને તેમના માતાપિતાનો પ્રેમ નથી મળતો અને કેટલાક એવા પતિ-પત્ની પણ હોય છે જેની પાસે બધુ જ છે પણ કોઈ સંતાન નથી અને આ અભાવ તેમને સૌથી વધુ દુખ પહોંચાડે છે અને પછી આવા માતાપિતા આ અનાથ બાળકોને અપનાવે છે અને તેમના બાળકોની જેમ જ ઉછેર કરે છે, અને આ રીતે અનાથ બાળકોને તેમના માતાપિતાની ખુશી પણ મળે છે.

આપણા બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પણ આવી ઘણી હસ્તીઓ છે જેમણે અનાથને દત્તક લીધું છે અને તેઓ આ બાળકોને ખૂબ ચાહે છે અને તેઓ તેમના બાળકોની જેમ વર્તે છે, તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ યાદીમાં કયા નામ શામેલ છે.

મંદિરા બેદી :

Image Credit

મંદિરા બેદી, જે એક જાણીતી ટીવી અભિનેત્રી છે અને તાજેતરમાં જ એક પુત્રીને દત્તક લીધી હતી, મંદિરમાં એક પુત્ર થાય તે પહેલાં અને અભિનેત્રીએ પુત્રીના અભાવ માટે અનાથ બાળકીને ગોદ લીધી હતી અને તેનું નામ તારા છે મંદિરાએ થોડા દિવસો પહેલા પોતાની પુત્રી સાથે એક તસવીર શેર કરી હતી, જેને લોકોને ખૂબ ગમ્યું.

સુષ્મિતા સેન :

Image Credit

વિશ્વ સુંદરીનો તાજ પહેરેલી બોલિવૂડ અભિનેત્રી સુષ્મિતા સેને પણ 2 અનાથ છોકરીઓને દત્તક લીધી છે અને તે એકલા દીકરીઓને જ ઉછેર કરી રહી છે. તે તેને ખુબ જ પ્રેમ કરે છે.

મિથુન ચક્રવતી :

Image Credit

આ સૂચિમાં મિથુન ચક્રવર્તીનું નામ પણ શામેલ છે, તમને જણાવી દઈએ કે ચાર બાળકોના પિતા મિથુને તેની સૌથી નાની પુત્રી દિશાનીને દત્તક લીધી છે, અને આજે મિથુનના પરિવારમાં દિશાની સૌથી વધુ પ્રિય છે અને મિથુન ની તો તે લાડલી છે.

રવિના ટંડન :

Image Credit

90 ના દાયકાની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રવિના ટંડને પણ 21 વર્ષની વયે પૂજા અને છાયા નામની બે છોકરીઓ સાથે લગ્ન કર્યા વગર તેમને દત્તક લીધા હતા, અને રવિના પાસે ક્યારેય બંનેની મદદનો અભાવ નથી અને હવે રવિના તે દાદી પણ બની ગઈ છે.

સલીમ ખાન :

Image Credit

બોલિવૂડના જાણીતા નિર્દેશક સલીમ ખાને પણ પુત્રી અર્પિતા અને સલમાન, ખાન, અરબાઝ ખાનને દત્તક લીધી હતી અને સોહલે ખાન અર્પિતાને ખૂબ ચાહે છે અને ખાસ કરીને સલમાન બહેન અર્પિતાને ખૂબ પ્રેમ કરે છે અને હવે અર્પિતા લગ્ન કરી ચૂકી છે. અને 2 બાળકો છે.

સન્ની લીયોની :

Image Credit

બોલીવુડની જાણીતી અભિનેત્રી સન્ની લિયોને પણ એક અનાથ છોકરી ને ગોદ લીધી છે સન્ની અને તેના પતિ બંને તેને ખુબ જ પ્રેમ કરે છે, અને અવારનવાર તેની સાથે તસ્વીરો પણ શેર કરે છે.

પ્રીતિ જિન્ટા :

Image Credit

અભિનેત્રી પ્રીતિ ઝિન્ટાનું નામ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે અને તમે કદાચ જાણતા પણ ન હોવ કે પ્રીતિએ એક-બે નહીં પરંતુ 34 આખી અનાથ છોકરીઓને દત્તક લીધી હતી અને પ્રીતિ આ છોકરીઓને ખૂબ ચાહે છે.

નીલમ કોઠારી :

Image Credit

અભિનેત્રી નીલમ કોઠારીએ પણ અહના નામની એક બાળકીને દત્તક લીધી છે, તમને જણાવી દઈએ કે નીલમે 2011 માં સમીર સોની સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને લગ્ન પછી જ તેણે બાળકી દત્તક લેવાનો નિર્ણય કર્યો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *