ઘણીવાર જોવા મળે છે કે બોલિવૂડ સ્ટાર્સ કોઈ ફિલ્મ દરમિયાન અથવા કોઈ શો દરમિયાન કોઈ અન્ય એક્ટરને મળતા હોય છે અને તેમની વચ્ચે નિકટતા વધે છે. અને પછી એકબીજાને સમજ્યા પછી, તેઓએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. પરંતુ આપણી આજની પોસ્ટ થોડી જુદી રહેવાની છે કારણ કે આ પોસ્ટમાં, અમે તમને બોલીવુડના કેટલાક સ્ટાર્સ સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે કોઈ બોલીવુડ અભિનેત્રી સાથે નહીં પણ તેમના બાળપણના મિત્રો સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા.

શાહરૂખ ખાન – ગૌરી ખાન :

Image Credit

ફક્ત 18 વર્ષિય શાહરૂખ ખાન અને 14 વર્ષની ગૌરી ખાન પહેલીવાર કોઈ પાર્ટીમાં મળી હતી. અને આ પછી, ગૌરી બોલિવૂડમાં કિંગ ખાનનું સ્થાન પ્રાપ્ત ન કરે ત્યાં સુધી તેમની સાથે રહી, ત્યારબાદ બંનેએ 25 ઓક્ટોબર 1991 ના રોજ એક બીજા સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું.

જૈકી શ્રોફ – આયશા શ્રોફ :

Image Credit

બોલિવૂડના ટોપ એક્શન હીરોની યાદીમાં રહેલ એક્ટર જેકી શ્રોફ પણ વાસ્તવિક જીવનમાં ખૂબ રોમેન્ટિક હતો. કદાચ તેથી જ તેને શાળાના દિવસો દરમિયાન તેનો સાચો પ્રેમ મળ્યો હતો, જે આયેશા શ્રોફ હતી. આ પછી, લાંબા સમય સુધી એકબીજાને સમજ્યા પછી, 1987 માં, તે બંને એક બીજા બન્યા.

અરિજિત સિંહ – કોયેલ રોય :

Image Credit

બોલિવૂડના કેટલાક સ્ટાર્સમાં અરિજીત સિંહનું નામ ખૂબ જ વધારે છે, જેઓ તેમના વાસ્તવિક જીવનને મીડિયાથી દૂર રાખવાનું પસંદ કરે છે. બોલિવૂડના પ્રખ્યાત સિંગર અરિજિત સિંહ વિશે વાત કરીએ તો તેણે 21 જાન્યુઆરી 2014 ના રોજ તેના બાળપણના મિત્ર કોયલ રોય સાથે લગ્ન કર્યા.

બોબી દેઓલ – તાન્યા :

Image Credit

બોલિવૂડની સૌથી જાણીતી અભિનેત્રી ધર્મેન્દ્રનો પુત્ર બોબી દેઓલ પણ બોલિવૂડનું મોટું નામ રહ્યું છે. પરંતુ જ્યારે લગ્નની વાત આવી ત્યારે તેણે બોલીને મુંબઇની ઇટાલિયન રેસ્ટોરન્ટમાં પહેલીવાર જોવા મળેલ તાન્યાની પસંદગી કરી હતી. થોડા સમય માટે એકબીજા સાથે લગ્ન કર્યા પછી, વર્ષ 1996 માં તેમના લગ્ન થયા.

ચિત્રાંગદા સિંહ – જ્યોતિ રંધાવા :

Image Credit

બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી ચિત્રાંગદા સિંહે બોલીવુડની કેટલીક હોટેસ્ટ અને બોલ્ડ અભિનેત્રીઓની યાદીમાં જ્યોતિ રંધવા સાથે લગ્ન કર્યા છે. તમને જણાવી દઇએ કે જ્યારે તેઓ પ્રથમ પ્રેમમાં પડ્યા હતા, ત્યારે જ્યોતિ 12 માં ભણતા હતા અને ચિત્રાંગદા તે સમયે માત્ર 8 માં ધોરણમાં હતી. લગભગ 5 વર્ષ ડેટિંગ કર્યા પછી બંનેએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું.

જીતેન્દ્ર – શોભા કપૂર :

Image Credit

જોકે જીતેન્દ્રનું નામ ઘણી અને અત્યંત પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓ સાથે સંકળાયેલું હતું, પરંતુ જ્યારે તેમનું લગ્ન થયું ત્યારે તેણે બાળપણને પોતાનું પ્રતિભાશાળી પ્રેમ બનાવ્યું હતું. જણાવી દઈએ કે જીતેન્દ્ર પહેલીવાર મૌરિન ડ્રાઇવ પર શોભાને મળી હતી અને આ સમયે તે માત્ર 14 વર્ષની હતી.

આયુષ્માન ખુરાના – તાહિરા :

Image Credit

બોલિવૂડના કેટલાક ફિનેસ્ટ એક્ટર્સની યાદીમાં સામેલ જાણીતા અભિનેતા આયુષ્માન ખુરાનાએ તાહિરાને તેમના જીવનસાથી તરીકે પસંદ કર્યા છે. સમાચારો અનુસાર, બંને કોલેજના દિવસોથી જ એક બીજાને પ્રેમ કરતા હતા, ત્યારબાદ વર્ષ 2008 માં તેમની ઈચ્છા પૂરી થઈ.

ઋતિક રોશન – સુજૈના ખાન :

Image Credit

બોલીવુડ અભિનેતા રિતિક રોશન, જે ફક્ત ભારત જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં તેના લુક માટે જાણીતા છે, તેણે સુઝૈન ખાન સાથે લગ્ન કર્યાં છે. સુઝાન ખાન વિશે વાત કરીએ તો ઋત્વિક રોશન નાનપણથી જ મિત્ર હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *