એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દુનિયામાં પ્રેમથી મોટું બીજું કશું હોતું નથી અને જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ કોઈના પ્રેમમાં હોય છે, ત્યારે તે તેના પ્રેમમાં જ આખી દુનિયાની ખુશી જુએ છે અને જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ખરેખર કોઈને પ્રેમ કરે છે, તો તે તેની સાથે હોય છે વય, જાતિ, ધર્મ, દેખાવ વગેરે કંઈ જ જોતા નથી, ફક્ત પૂર્ણ શ્રદ્ધા સાથે, આપણો પ્રેમ તેને કાયમ તેમનું જીવન બનાવે છે તેમ છતાં આપણો સમાજ પ્રેમના સંબંધને જુદા જુદા દ્રષ્ટિકોણથી જુએ છે અને પ્રેમ કરનારાઓ માટે તે ખૂબ મુશ્કેલ છે તેનો પણ સામનો કરવો પડે છે.

પરંતુ જ્યારે પ્રેમ સાચો હોય છે ત્યારે લોકો તેમના પ્રેમને પ્રાપ્ત કરવા માટે કોઈ પણ મર્યાદાથી આગળ વધવાની હિંમત કરે છે અને આજે અમે તમને અહીં બોલિવૂડના કેટલાક એવા સ્ટાર્સ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે તેમના પ્રેમનો આનંદ માણ્યો છે. તેમણે તેમના ધર્મને વિક્ષેપિત થવા દીધો નહીં અને એકબીજાને પોતાના બનાવ્યા.

હા, આજે અમે તમને બોલિવૂડના આવા ‘ખાન’ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, મુસ્લિમ હોવા છતાં તેણે હિન્દુ છોકરીઓને પોતાનું દિલ આપ્યું હતું અને તેમનો પ્રેમ એટલો સાચો હતો કે તેઓએ તેમને પ્રેમ જ નહિ પરંતુ તેઓને તેમના જીવનસાથી તરીકે સ્વીકાર્યા હતા. તો ચાલો જાણીએ કે આ સૂચિમાં કોણ શામેલ છે.

શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી છિબ્બર :

Image Credit

બોલીવુડના કિંગ ખાનના શાહરૂખ ખાને ગૌરી ચિબ્બર સાથે લગ્ન કર્યા છે જે હિન્દુ પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે, તેમ છતાં શાહરૂખ ખાને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યા બાદ ગૌરીને તેના જીવનસાથી તરીકે પસંદ કર્યા અને આજે તેમના દંપતી બોલીવુડના શ્રેષ્ઠ રોમેન્ટિક કપલ્સમાં શામેલ છે. તેમાંથી એક છે અને તેમની વચ્ચે ઘણો પ્રેમ છે.

આમીર ખાન અને રીના દત્તા, કિરણ રાવ :

Image Credit

આમિર ખાનનું નામ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે, તમને જણાવી દઈએ કે આમિર ખાને પહેલા હિન્દુ યુવતી રીના દત્તા સાથે લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ બાદમાં તેમના સંબંધો ખાટા થઈ ગયા અને બંને વર્ષ 2002 માં અલગ થઈ ગયા અને પછી આમિર ખાને કિરણ રોને આપ્યો તે હિંદુ પરિવાર સાથે પણ છે અને આજે તેનો એક પુત્ર છે જેનું નામ આઝાદ રાવ ખાન છે.

અરબાઝ ખાન અને મલાઈકા અરોરા :

Image Credit

અરબાઝ ખાન અને મલાઈકા અરોરા વચ્ચે પણ ખૂબ પ્રખ્યાત સંબંધ હતો બંનેએ વર્ષ 1998 માં એક બીજા સાથે લગ્ન કર્યા, ત્યારબાદ બંનેને અરહાન ખાન નામનો પુત્ર થયો, પરંતુ વર્ષ 2016 માં બંને વચ્ચે અંતર વધવા માંડ્યું. અને બંને વર્ષ 2017 માં એકબીજા સાથે છૂટા પડ્યા હતા.

સોહેલ ખાન અને સીમા સચદેવ :

Image Credit

અરબાઝ ખાનના ભાઈ સોહેલ ખાને પણ એક હિન્દુ યુવતી સાથે લવ મેરેજ કર્યા હતા, જેનું નામ સીમા સચદેવ છે.

સૈફ અલી ખાન અને અમૃતા સિંહ, કરીના કપૂર :

Image Credit

સૈફ અલી ખાને બે લગ્ન કર્યા છે અને બંને હિન્દુ છોકરીઓ સાથે પહેલા અમૃતા સિંહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ બાદમાં તે બંને છૂટા પડ્યા હતા અને પછી સૈફે કરીના કપૂરને તેની પત્ની બનાવ્યો હતો જ્યારે કરીના હિન્દુ હતી અને સૈફ મુસ્લિમ હતી અને તેમના લગ્ન સમયે પણ ત્યાં ઘણી બધી હંગામો થયો હતો પરંતુ પાછળથી બધું બરાબર ચાલ્યું હતું અને બંને આજે શ્રેષ્ઠ રોમેન્ટિક કપલ તરીકે ઓળખાય છે.

ઇમરાન ખાન અને અવંતિકા માલિક :

Image Credit

આમિર ખાનની જેમ તેના ભત્રીજા ઇમરાન ખાને પણ લગ્ન માટે એક હિન્દુ છોકરીની પસંદગી કરી, જેનું નામ અવંતિકા મલિક છે, પરંતુ તેમનું લગ્નજીવન લાંબું ચાલ્યું નહીં અને થોડા દિવસો પછી બંને એક બીજાથી અલગ થઈ ગયા.

કબીર ખાન અને મીની માથુર :

Image Credit

બોલિવૂડના જાણીતા નિર્દેશક કબીર ખાને પણ મિની માથુર નામની હિન્દુ યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા છે અને આજે તેના બે બાળકો પણ છે અને ખૂબ ખુશ લગ્ન જીવન જીવી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *