ચંદ્રપુત્રા બુધ 31 મી ઓક્ટોબર, શનિવારે રાત્રે 11.38 વાગ્યે વધી રહેલા, પૂર્વગ્રસ્ત રાજ્યમાં તુલા રાશિમાં પરિવર્તન કરી રહ્યો છે. આ સૂર્ય નિશાની પહેલેથી જ સૂર્ય પર બેઠી છે, તેથી, બુધ વધતાની સાથે જ જ્યોતિષવિદ્યામાં અતિ શુભ બુધ્ધિત્ય યોગનું પરિણામ શરૂ થશે. વતન જેનો જન્મદિવસ શુભ રહેશે તેમના માટે તે ખૂબ જ શુભ સાબિત થશે. અશુભ ભાવમાં રહેનારાઓને થોડો ફાયદો મળશે. આ સમયે, તેમના મિત્રો શુક્રની રાશિમાં સંક્રમણ કરી રહ્યા છે અને શુક્ર પણ તેમની રાશિમાં કર્ક રાશિમાં સંક્રમિત થઈ રહ્યો છે, તેથી બંને ગ્રહો પરસ્પર ‘પરસ્પર નિર્ભર’ યોગ બનાવી રહ્યા છે. આ યોગના પરિણામે, વધતા બુધની શુભતામાં વધુ વધારો થશે અને તેઓ તેમના સંપૂર્ણ પરિણામો આપવામાં સફળ રહેશે. મિથુન અને કન્યા રાશિના ચિહ્નોનો માલિક બુધ, મીન રાશિમાં નકારાત્મક સંકેત ધરાવે છે અને કન્યા રાશિમાં ઉચ્ચ રાશિનું ચિહ્ન છે. તેમના ઉદય પછી, સૂર્ય સાથે ‘બુધ્ધિત્ય’ યોગ બનાવવાની અસર બધી રાશિ પર કેવી રહેશે, તેનું જ્યોતિષ વિશ્લેષણ.

મેષ :

રાશિચક્રથી સાતમા ગૃહમાં બુધાદિત્ય યોગની રચના તમારી આર્થિક બાજુને મજબૂત બનાવશે. અટકેલા પૈસા આવશે. કેઝ્યુઅલ પૈસા મળવાના પણ યોગ બનશે. વેપારીઓ માટે, આ પરિવહન કોઈ વરદાનથી ઓછું નથી, તેથી જો કોઈ કોઈ મોટું કાર્ય શરૂ કરવા અથવા નિર્ણય લેવાનું ઇચ્છે છે, તો વિલંબ ન કરો, સફળતાની સંભાવના સૌથી વધુ હશે. લગ્નજીવનની વાતો પણ સફળ થશે.

વૃષભ :

રાશિથી છઠ્ઠા શત્રુ ગૃહમાં બુધનો ઉદભવ સ્વાસ્થ્ય પર થોડી વિપરીત અસરો પરિણમી શકે છે. પેટની વિકૃતિઓ, ચામડીના રોગો અને ડ્રગની પ્રતિક્રિયાઓથી દૂર રહેવું પડશે. Debtણની લેણદેણથી બચવું. બુધ સાથે સૂર્યનો જોડાણ કોર્ટના કેસોમાં સફળતા તરફ દોરી જશે. શિક્ષણ સ્પર્ધામાં પણ સારી સફળતા મળશે, આજે વિદેશી કંપનીઓમાં સેવા માટે અરજી કરવાનો પ્રયાસ કરો.

મિથુન :

રાશિચક્રથી પાંચમાં મકાનમાં બુધનો ઉદય તમારા માટે વરદાનથી ઓછો નથી, ધંધામાં કાર્ય પ્રગતિ કરશે. રોજગાર તરફના તમામ પ્રયત્નો સાર્થક રહેશે. આ યોગ વિદ્યાર્થીઓ અથવા સ્પર્ધામાં બેસનારા વિદ્યાર્થીઓને જબરદસ્ત પરિણામ આપશે. બાળકની જવાબદારી દંપતી માટે પૂર્ણ થશે, પ્રાપ્તિ અને પ્રાપ્તિ પણ શક્ય છે. સરકારના વિભાગોમાં રાહ જોવાતી કામગીરીનું સમાધાન કરવામાં આવશે.

કર્ક :

આ રાશિના જાતકોના ચોથા સંકેતમાં બનેલો આ યોગ મિત્રો અને સંબંધીઓને લાભ પૂરા પાડશે. ઘરનું વાહન ખરીદવાનું સ્વપ્ન પૂર્ણ થશે. સરકારનો સંપૂર્ણ સમર્થન પણ મળશે. ઉચ્ચ અધિકારીઓ સાથે સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધો જાળવવા. નોકરીમાં પ્રમોશન અને નવા કરારની રસીદ કરવામાં આવશે. કોર્ટ કોર્ટના કેસોમાં પણ, જો નિર્ણયના સંકેતો તમારી તરફેણમાં આવે છે, તો વિવાદિત કેસો બહાર હલ થાય તો સારું.

સિંહ :

રાશિચક્રના શક્તિશાળી અર્થમાં બુધનો ઉદય તમારા સ્વભાવમાં નમ્રતા લાવશે પણ તમારા લીધેલા નિર્ણયો અને ક્રિયાઓ દ્વારા પણ પ્રશંસા કરશે. જેઓ તમને નીચામાં લાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા તેઓ તમારી મદદ માટે આગળ આવશે. સામાજિક પદની પ્રતિષ્ઠા વધશે. ધાર્મિક કાર્યોમાં સક્રિયપણે ભાગ લેશે, આર્થિક સહયોગ પણ કરશે. વિદેશી નાગરિકત્વ માટે અરજી કરવી સફળ રહેશે.

કન્યા :

રાશિચક્રમાં બુધનો ઉદય આર્થિક બાજુને મજબૂત બનાવશે. શુક્ર સાથે તેમના દ્વારા બનાવેલ પરસ્પર નિર્ભર યોગ અનપેક્ષિત સફળતાનો સંકેત આપે છે. જો કોઈ પણ સૌથી મોટું કાર્ય શરૂ કરવા અથવા કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવા માંગે છે, તો વિલંબ કરશો નહીં, સફળતાની સંભાવના સૌથી વધુ હશે. આકસ્મિક પૈસાની સંચય કરવામાં આવશે. લક્ઝરી ચીજો અને ઘરના વાહનોની ખરીદીનો સરવાળો.

તુલા :

બુધનો ઉદય, તમારી રાશિમાં ભાગ્યનો સ્વામી, તેમજ શુક્રની સાથે તેમના દ્વારા સર્જાયેલા યોગની અસર, તમારા માટે વરદાનથી ઓછી નથી. મહિલાઓને ક્ષેત્રે વધુ સફળતા મળશે. સ્પર્ધામાં બેઠેલા વિદ્યાર્થીઓ અથવા વિદ્યાર્થીઓ માટે ગ્રહ પરિવહન ખૂબ જ શુભ સાબિત થશે. મિત્રો તરફથી તમને સારા સમાચાર મળશે. ઉચ્ચ અધિકારીઓ સાથે સારા સંબંધો જાળવવા.

વૃશ્વિક :

રાશિ સાથે સુમેળમાં બુધનો ઉદય સ્વાસ્થ્ય પર થોડી વિપરીત અસરો લાવી શકે છે. અતિશય દોડવું અને વેદનાઓ પણ સફર તરફ દોરી જાય છે. આયાત-નિકાસનો વેપાર કરતા વેપારીઓ માટે યોગ ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે તમારા પૈસા લોનના રૂપમાં ફસાઇ ન જાય, નહીં તો આર્થિક નુકસાન થવાની સંભાવના રહેશે. ખર્ચનું આવકનું ગુણોત્તર સમાન રહેશે.

ધન :

રાશિથી લાભ થશે, ઘરમાં પારોનો ઉદય શુભ પુરવાર થશે. શુક્ર સાથે કરવામાં આવેલ પરસ્પર નિર્ભર યોગ કાર્ય ધંધા કે નોકરીની બાબતમાં તમારા માટે વરદાન સાબિત થશે. વિદેશી કંપનીઓમાં સેવા વગેરે માટે અરજી કરવી અથવા વિદેશી નાગરિકત્વ મેળવવા માટે પ્રયત્ન કરવો સફળ રહેશે. સામાજિક પદની પ્રતિષ્ઠા વધશે. જો તમે ચૂંટણી સંબંધિત કોઈ નિર્ણય લેવા માંગતા હો, તો સફળતાની સંભાવના છે.

મકર :

રાશિના જાતકોમાં બુધનો ઉદય અને તમારા ભાગ્યમાં શુક્રની હાજરી તમને બહુમુખી રીતે સમૃદ્ધ બનાવશે. તમે આ સમયે જે પણ નિર્ણય લેવા અથવા નવું કાર્ય શરૂ કરવા માંગતા હો, તેના દૂરના પરિણામો તમારા માટે ઉત્તમ રહેશે. સરકારના વિભાગોને લગતી કામગીરીનું સમાધાન કરવામાં આવશે. ટોચની નેતાગીરી પણ તમારી મદદ કરવા આગળ આવશે. આ પરિવહનનો સંપૂર્ણ લાભ લેવાની તક સારી છે.

કુંભ :

રાશિના જાતકોથી ભાગ્યમાં વધતો બુધ ધર્મ અને આધ્યાત્મિકતાના મામલામાં અપાર સફળતા મળશે. આધ્યાત્મિક અભ્યાસ કરતી વખતે, તમે તમારા ઇષ્ટને પણ જોઈ શકો છો. નસીબ ફક્ત વધશે, નોકરીમાં પ્રગતિ અને નવા કરારની પ્રાપ્તિની સંભાવના રહેશે. જો તમારે કોઈ સ્થાન બદલવા માટે પ્રયત્ન કરવો હોય તો તક સારી છે. તમે જે કાર્ય કરો છો તેની પ્રશંસા કરો. તમારી યોજનાઓ અને શક્તિનો સંપૂર્ણ ઉપયોગ કરો.

મીન :

આઠમા રાશિના જાતકમાં બુધનો ઉદય તમારા સ્વાસ્થ્યની ચિંતાઓમાં વધારો કરી શકે છે, ચામડીના રોગો, દવાની પ્રતિક્રિયાઓ, હૃદય અને પેટના વિકારોને ટાળી શકે છે. ક્ષેત્રમાં પણ કાવતરાખોરોથી સાવધ રહો. કુટુંબના વરિષ્ઠ સભ્યો અને વડીલો પ્રત્યે જવાબદારીઓ નિભાવો. ઘરના વાહન ખરીદવાનો ઠરાવ થોડો વધુ સમય લેશે. દૈનિક વેપારીઓ માટે સમય પ્રમાણમાં વધુ અનુકૂળ રહેશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *