કરીના કપૂરનો છઠ્ઠો મહિનો બાકી છે અને હાલમાં તે દિલ્હીમાં ફિલ્મનું શૂટિંગ કરી રહી છે. કરીના કપૂર તેની ગર્ભાવસ્થાની તૃષ્ણાની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરતી રહે છે. હાલમાં જ કરીના કપૂર પતિ સૈફ અલી ખાન સાથે ઘરની બહાર ફરતી જોવા મળી હતી.

સગર્ભાવસ્થામાં કરીનાને ચાલતી વખતે, તમે તમારી જાતને શોધી શકો છો કે ગર્ભાવસ્થામાં ચાલવું કેટલું મહત્વનું છે અને કરીના પોતે ગર્ભાવસ્થામાં ચાલવાના ફાયદાથી વાકેફ છે. ચાલો જાણીએ કે સગર્ભાવસ્થામાં ચાલવું શા માટે મહત્વપૂર્ણ છે.

ગર્ભવસ્થામાં કેમ જરૂરી છે ચાલવું :

Image Credit

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન શરીરમાં ઘણા ફેરફારો થાય છે અને આ ફેરફારોનો સામનો કરવા માટે તમારે સક્રિય રહેવું જોઈએ. આ કરવાનું શ્રેષ્ઠ માર્ગ ચાલવું છે. તે સગર્ભા સ્ત્રીઓ માટે શ્રેષ્ઠ રક્તવાહિની કસરત માનવામાં આવે છે.

દરરોજ ચાલવું શરીરને ફિટ રાખે છે અને તમારે કોઈ ભારે કસરત કરવાની પણ જરૂર નથી. તમે ગર્ભાવસ્થાના આખા નવ મહિના સુધી ચાલી શકો છો. જો સગર્ભા સ્ત્રી ગર્ભવતી થયા પહેલાં ન ચાલે, તો તમે હજી પણ તેને શરૂ કરી શકો છો.

કરીના ની પ્રેગનન્સી વોક :

Image Credit

કરીના કપૂરનો એક વીડિયો ઇન્સ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં તે પતિ સૈફ અલી ખાન સાથે તેના ઘરની બહાર ફરવા જઇ રહી છે. આ વીડિયોમાં કરીનાનો બેબી બમ્પ સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યો છે.

કોરોનાને કારણે, બંનેના ચહેરા પર માસ્ક છે. કરીના કપૂર છઠ્ઠા મહિનાની સાથે ગર્ભાવસ્થાના બીજા ત્રિમાસિક ગાળામાં આવી રહી છે.

કેટલું ચાલવું જોઈએ :

Image Credit

સગર્ભાવસ્થા પહેલાં, તમે કેટલો વ્યાયામ કર્યો હતો અને તમારી ગર્ભાવસ્થાના ક્વાર્ટરમાં કેટલું ચાલવું જોઈએ તેના આધારે. પ્રથમ અને બીજા ત્રિમાસિક ગાળામાં, 45 થી 60 મિનિટ અને ગર્ભાવસ્થાના બીજા ત્રિમાસિકમાં, 30 મિનિટ અઠવાડિયામાં પાંચ દિવસ ચાલવું જોઈએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *