ભારતીય રેલ્વે વિભાગનો એક દિલસ્પર્શ કિસ્સો સામે આવ્યો છે. હા, ભારતીય રેલ્વે વિભાગે માનવતાનું દાખલો બેસાડીને 3 વર્ષની માસૂમ બાળકીનો જીવ બચાવ્યો છે. ભારતીય રેલ્વેના ઇતિહાસમાં આ પહેલી વાર છે કે જ્યારે કોઈ 3 વર્ષની બાળકીને કિડનેપરથી બચાવવા માટે એક્સપ્રેસ ટ્રેન નોન સ્ટોપ ચલાવવામાં આવી. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અપહરણકર્તા દ્વારા એક નિર્દોષ બાળકીનું અપહરણ કરવામાં આવ્યું હતું, તેની સલામતીને ધ્યાનમાં રાખીને રપ્તિસાગર એક્સપ્રેસ 260 કિમી સુધી નોન સ્ટોપ ચલાવવામાં આવી હતી.

3 વર્ષની બાળકીનું  થયું હતું અપહરણ :

Image Credit

હકીકતમાં, ઉત્તર પ્રદેશના લલિતપુરમાં એક 3 વર્ષીય માસૂમ બાળકીનું અપહરણ કરવામાં આવ્યું હતું, ત્યારબાદ આ માસૂમ બાળકીના માતા-પિતા તેમની પુત્રીની શોધમાં ભટકતા અને રેલ્વે સ્ટેશન ગયા હતા. તે આરપીએફ પોલીસ સ્ટેશન ગયો અને તેની માસૂમ બાળકી વિશે ફરિયાદ નોંધાવી, ત્યારબાદ આરપીએફના સબ ઇન્સ્પેક્ટર રવિન્દ્રસિંહ રાજાવાતે તુરંત કાર્યવાહી કરી સ્ટેશન પરના સીસીટીવી ફૂટેજ જોવાની શરૂઆત કરી. અપહરણકર્તા રવિવારે લલિતપુર સ્ટેશનના સીસીટીવી કેમેરામાં બાળકી સાથે રાપ્તિસાગર ટ્રેનમાં સવાર જોવા મળ્યો હતો. કેમેરામાં આરોપી યુવતીને ખોળામાં લઇ ગયો અને રાપ્તિસાગર એક્સપ્રેસ ટ્રેનમાં ચડ્યો.

માસુમ બાળકીને બચાવવા માટે લલિતપુર થી ભોપાલ સુધી નોનસ્ટોપ ટ્રેન દોડી :

Image Credit

આ મામલો મળતાની સાથે જ ઝાંસીમાં આરપીએફના ઇન્સ્પેકટરે તુરંત જ સમગ્ર મામલાને ઓપરેટિંગ કંટ્રોલ ભોપાલને જાણ કરી દીધી હતી. તેમણે રપ્તિસાગર એક્સપ્રેસને લલિતપુરથી ભોપાલ વચ્ચેના કોઈ પણ સ્ટેશન પર ન રોકાવાની વિનંતી કરી, ત્યારબાદ આરપીએફના સબ ઇન્સ્પેક્ટરની વિનંતીને પગલે ઓપરેટિંગ કંટ્રોલ ભોપાલે રપ્તિસાગરને લલિતપુરથી ભોપાલ સુધી નોન સ્ટોપ ચલાવ્યું. અમે તમને જણાવી દઈએ કે ટ્રેન નોન સ્ટોપ ચલાવવામાં આવી હતી જેથી કિડનેપર આ માસૂમ બાળકી સાથે વચ્ચેના કોઈ પણ સ્ટેશને ઉતરી શકે નહિ.

સબ ઇન્સ્પેકટર ની સુજબુજ થી બાળકી ને બચાવી શક્ય :

Image Credit

રપ્તિસાગર એક્સપ્રેસ જુદા જુદા સ્ટેશનોથી મુસાફરોને લઇને જઇ રહી હતી પરંતુ કોઈ પણ સ્ટેશન પર રોકાયા વિના ટ્રેન નોન સ્ટોપ ચલાવવામાં આવી હતી. આવી સ્થિતિમાં બધા મુસાફરો ખૂબ નારાજ થયા હતા અને બધા ચીસો પાડી રહ્યા હતા કે તેમનું સ્ટેશન આવી ગયું છે. ટ્રેન રોકી દેવી જોઇએ પરંતુ ભોપાલ પહોંચ્યા પછી જ ટ્રેન રોકી દેવામાં આવી હતી. ભોપાલ રેલ્વે સ્ટેશન પર ટ્રેન અપહરણકર્તાને પકડવા માટે આતુરતાથી રાહ જોઇ રહી હતી, ટ્રેન ભોપાલ રેલ્વે સ્ટેશન પર પહોંચતાંની સાથે જ ત્યાં હાજર આરપીએફ અને જીઆરપી અધિકારીઓએ ટ્રેનની બોગીથી અપહરણકર્તાને શોધી કાઢ્યો હતો. અને માસુમ બાળકીને આરપીએફના સબ ઇન્સ્પેક્ટર રવિન્દ્રસિંહ રાજાવતની પ્રવૃત્તિ અને સમજણને કારણે સલામત રીતે બહાર કાઢવામાં આવી હતી.

પોલીસે કિડનેપરની ધરપકડ કરી હતી અને બાળકીને તેના માતાપિતાને સદ્ભાવનાથી સોપી હતી. રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલે આ આખી ઘટનાની પ્રશંસા કરતાં કહ્યું કે રેલ્વેમાં વધતા દેખરેખના સારા પરિણામો મળી રહ્યા છે. બાળકના માતાપિતાએ ઇન્સ્પેક્ટર અને રેલ્વેની પ્રશંસા કરી. આમ તો ઇતિહાસમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે રેલ્વે અપહરણકર્તાને પકડવા અને એક છોકરીનો જીવ બચાવવા માટે ટ્રેન નોન સ્ટોપ ચલાવ્યો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *