જો આપણે હાલના સમયની વાત કરીએ તો આજના સમયમાં લોકો તેમના જીવનમાં એટલા વ્યસ્ત થઈ ગયા છે કે તેમને પોતાની સાથે સમય પસાર કરવાનો મોકો મળતો નથી. પહેલાના સમયમાં લોકો અનેક પ્રકારની રમતો રમતા અને જીવનનો આનંદ પણ લેતા હતા. આજના સમયમાં, દરેક મોબાઇલ અને ટેલિવિઝન વિશ્વમાંની જેમ બધું ભૂલી ગયા છે. આવી સ્થિતિમાં, અમે તમને કેટલીક વિશેષ તસવીરો બતાવવા માંગીએ છીએ અને તમને તમારા પાછલા બાળપણની યાદો પર લઈ જઈશું અને અમને ખાતરી છે કે આ ચિત્રો જોયા પછી તમને નિશ્ચિતરૂપે તમારું પાછલું બાળપણ યાદ આવી જશે. …

બાળપણ ની અનોખી રમતો :

Image Credit

આ તસવીર જોયા પછી, તમને સમજાયું જ હશે કે આ પાંચ ભાગની રમત છે, જે તમે પણ તમારા બાળપણમાં ખૂબ રમી હશે અને આ રમતની સાથે ખૂબ આનંદ માણ્યો હશે. …

Image Credit

હવે જો આપણે ચોર અને સૈનિકની રમત વિશે વાત કરીએ તો તમે આ રમત તમારા મિત્રો સાથે માત્ર ઘરે જ નહીં પરંતુ શાળામાં પણ ઘણી વખત રમી હશે. કોઈપણ રીતે, જ્યારે ઘરમાં બાળકોની આખી મંડળ હોય, તો પછી આ રમતો રમવાની મજા માણી હશે…

Image Credit

આમ તો તમે તમારા બાળપણમાં અને બાળપણમાં ઠેરી થી ખુબ રમ્યા હસો, એક મજ્જાથી બીજામાં લક્ષ્ય રાખવું એ લગભગ દરેક બાળકની પસંદની રમત હતી. …

વીતેલા બાળપણ ની સુંદર યાદો :

Image Credit

જો આપણે આ ફટાકડાની વાત કરીએ, તો દિવાળી પહેલાં, તેઓને ઘરે લાવવામાં આવતા હતા અને દિવાલથી ફોડવામાં આવતા હતા. હા, આ ગોળીઓ નાની લાલ પટ્ટી જેવી હોય છે તેને ફોડવામાં ખુબ જ મજા આવતી.

Image Credit

આમ તો તમે હજી પણ ફ્રી ટાઇમમાં ઘણું રમ્યા હસો, કારણ કે આ રમત રમવા માટે તમારે ફક્ત તમારી આંગળીઓનો ઉપયોગ કરવો પડતો હા, પક્ષીઓ અને ઘણા પક્ષીઓને હાથથી ઉડાન આપવી ખૂબ જ મજા હતી. …

Image Credit

જણાવી દઈએ હાલના સમયમાં, લોકોને વિવિધ પ્રકારના મોબાઈલ ખરીદવાની ટેવ છે, તે જ રીતે કેટલાક બાળકોને બાળપણમાં રંગબેરંગી ઠેરીઓ એકત્ર કરવાની ટેવ હતી. હા, રંગબેરંગી ઠેરી એકત્ર કર્યા પછી, બીજા મિત્રોને બતાવવામાં પણ ખુબ જ મજા આવતી..

Image Credit

જો કે, આ તસવીરો જોઈને, ફક્ત તમે જ નહીં પરંતુ કોઈ પણ તેમના પાછલા બાળપણની યાદોમાં ખોવાઈ જશે અને તેમના જૂના દિવસોમાં પાછા આવી શકશે નહીં. …

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *