એવું કહેવામાં આવે છે કે ‘જોડીઓ ઉપથી બનીને આવે છે’ અને જ્યારે આપણે બોલિવૂડના સૌથી સુંદર યુગલો શાહરૂખ ખાન અને તેની પત્ની ગૌરી ખાનને સાથે જોઈએ છીએ ત્યારે આપનો વિશ્વાસ વધુ ઊંડો થઇ થાય છે. લવબર્ડ્સ માટે પ્રેરણારૂપ બની ગયેલા શાહરૂખ ખાન, ફક્ત રીલ લાઇફમાં રોમેન્ટિક હીરો જ નહીં પરંતુ એક વાસ્તવિક પતિની સાથે સાથે એક સંપૂર્ણ પતિ પણ છે.

Image Credit

આનું કારણ છે કે તાજેતરમાં, 25 ઓક્ટોબરે, આ દંપતીએ તેમના લગ્ન જીવનના 29 વર્ષ (લગ્ન) પૂર્ણ કર્યા. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે એસઆરકેના તેમના એક પ્રશંસકે તેની પત્ની ગૌરીને આપવામાં આવતી એનિવર્સરી ગિફ્ટ વિશે ચર્ચા કરી ત્યારે શાહરૂખે તેનો જવાબ આપતા કહ્યું, ‘તેને હું શું ગીફ્ટ આપી શકું જે મારા માટે સૌથી મોટી ભેટ છે.’

આ પહેલીવાર નથી જ્યારે શાહરૂખ ખાને પત્ની ગૌરી ખાન માટે પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો છે. બંને ઘણીવાર અનેક પ્રસંગોએ એકબીજાના વખાણ પુલ બાંધતા જોવા મળે છે. હા, તે વાત જુદી છે કે લગ્નના 29 વર્ષ પછી પણ શાહરૂખ ખાન તેની પત્નીને ખુશ કરવા માટે જે કરે છે તે જ કરવાનું ચાલુ રાખે છે. આમ તો જો તમે ઇચ્છો, તો તમે તમારી પત્નીને પ્રભાવિત કરી શકો છો. કરવચૌથનો તહેવાર નજીક છે અને આવી સ્થિતિમાં દરેક પત્ની પોતાના પતિ માટે કંઇક વિશેષ કરવાની ઇચ્છા રાખે છે, જેના માટે તમારે તેમની પસંદગીની કેટલીક ચીજો સિવાય કંઇ જ ભેટ આપવી પડશે.

કોસ્મેટિક ગીફ્ટ હેપર :

Image Credit

જો તમે પણ શાહરૂખ ખાનની જેમ તમારી પત્નીના હૃદયના હીરો બનવા માંગતા હોવ તો, આ વર્ષે કેમ કૈંક ખાસ કરવામાં ન આવે? લિપસ્ટિક, આઇ શેડો, પરફ્યુમ અને મસ્કરા એવી કેટલીક ચીજો છે જે દરેક સ્ત્રીને પસંદ હોય છે. જો તમે પણ તમારી રિસાયેલ પત્નીને મનાવવા માંગતા હો, તો પછી તેમને તમારી પસંદગીના સૌંદર્ય પ્રસાધનોથી ભરેલા પાઉચ ભેટ કરો. વિશ્વાસ કરો કે તે તમારી પત્ની માટે અત્યાર સુધીની શ્રેષ્ઠ ભેટ હશે.

શૂટ-સાળી પણ સારો ઓપ્શન :

Image Credit

જો તમારી પત્ની વધુ સજાવટ કરવાનું પસંદ કરે છે, તો પછી તમે તેમને તેમની પસંદના કપડાં પણ ગિફ્ટ કરી શકો છો. હા, કરવાચૌથ એક એવો તહેવાર છે કે જેના પર મહિલાઓ પરંપરાગત રીતે અથવા તેના બદલે સોળ શણગારેલું કરવાનું પસંદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે તેમને લાલ રંગની સાડી અથવા સૂટ ગિફ્ટ કરો છો, તો તે ચોક્કસપણે તેમનો દિવસ બની જશે.

એક્સસેરીઝ થી બનશે વાત :

Image Credit

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે સ્ત્રીઓને સોના, હીરા અથવા ચાંદીથી બનેલી વસ્તુઓથી ખૂબ લગાવ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારું બજેટ સારું છે, તો પછી તમે આ લગ્નમાં સોનેરી અથવા હીરાની બનેલી વીંટી, ઇયરિંગ્સ અથવા ગળાના પેન્ડન્ટને પણ પત્નીને ભેટ આપી શકો છો. એટલું જ નહીં, જો તમારી પત્નીને પગની ઘૂંટી પહેરવાનો શોખ છે, તો પછી તમે તેમને પગની ઘૂંટી અથવા સુંદર પક્ષીઓ પણ આપી શકો છો.

ફોટો ફ્રેમ :

Image Credit

જો તમે તમારી પત્નીને કરવાચૌથ પર કંઇક આપવા માંગતા હો, તો પછી તેમને પોતાનો ફોટો ફ્રેમ અને સુંદર સંદેશ સાથે તેમના રોમેન્ટિક ફોટા આપો. જ્યારે તમે ઓફિસની મીટિંગમાં અથવા કાર્યમાં તમે તેમની આસપાસ ન હોવ ત્યારે આ ફ્રેમ હંમેશા તમને યાદ કરાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *