જો તમે મેદસ્વીપણાથી પરેશાન છો અને ડાયેટિંગથી કંટાળી ગયા છો, તો તમારે કેળા ખાવાની જરૂર છે. જોકે કેટલાક લોકો કેળામાં હાજર ખાંડને લીધે તેનું સેવન કરતા અચકાતા હોય છે, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે કેળામાં પણ ઘણાં ફાઈબર હોય છે. જે હાઈ બ્લડ શુગરને વધતા રોકે છે તેમજ કેળામાં હાજર ફાઇબર પાચનક્રિયા ધીમું કરીને ઉર્જા મુક્ત કરે છે, જે લાંબા સમય સુધી રહે છે. તેથી જો તમારે વજન ઓછું કરવું હોય તો કેળા ખાઓ અને વજન ઓછું કરો. …

કેળા ખાવાના ફાયદા :

Image Credit

હવે જો આપણે કેળા ખાવાના ફાયદાઓ વિશે વાત કરીએ, તો કેળામાં હાજર પ્રતિરોધક સ્ટાર્ચ એક અલગ પ્રકારનો સ્ટાર્ચ છે, જે શરીર માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ તત્વ છે. હા, તે શરીરના ઘણા કાર્યોને યોગ્ય રીતે કાર્ય કરવામાં મદદ કરે છે. …

Image Credit

જણાવી દઈએ કે કાચા કેળામાં ફાઇબરનું પ્રમાણ ખૂબ વધારે છે અને એક કપ બાફેલા કાચા કેળામાં ત્રણથી ચાર ગ્રામ ફાઇબર મળી આવે છે. જે પાચન પ્રક્રિયાને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે અને તેથી તેને ખોરાકમાં સમાવીને વજન સરળતાથી ઘટાડી શકાય છે.

અહીં નોંધની વાત એ છે કે જ્યારે તમને ચોકલેટ, બિસ્કીટ અને નાસ્તા ખાવાનું મન થાય છે, તો તમારે કેળા ખાવા જોઈએ. તે નોંધવું મહત્વપૂર્ણ છે કે કેળા ખાધા પછી ગરમ પાણી પીવું જોઈએ, આથી વજન ઝડપથી ઘટાડે છે. હા, એક સંશોધન મુજબ, એવું માનવામાં આવે છે કે કેળા સાથે સતત એક મહિના સુધી ગરમ પાણી પીવાથી બે થી ત્રણ કિલો વજન ઓછું થઈ શકે છે …

પાકેલા કેળા ખ્વાના પણ છે ફાયદાઓ :

Image Credit

તમે ઇચ્છો તો પાકેલું કેળું પણ ખાઈ શકો છો, કારણ કે તેના ઘણા ફાયદા પણ છે. ઉદાહરણ તરીકે, પાકેલું કેળું જીભનો સ્વાદ વધારે છે અને રોજ એક કેળા ખાવાથી લોહી પણ સારું રહે છે. આ સાથે ત્વચા અને પેટની સમસ્યા માટે પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. આ સિવાય જો તમને ઉલટી થવાની લાગણી થાય છે, તો તમારે પાકેલું કેળું ખાવું જોઈએ. તે શરીરને ઉર્જા પ્રદાન કરે છે અને દિવસ દરમિયાન થાક દૂર કરે છે. …

જે લોકોને વારંવાર તરસ લાગે છે, તેઓએ પાકેલા કેળાનું સેવન ચોક્કસપણે કરવું જોઈએ. એવું કહેવામાં આવે છે કે કેળા પર લીંબુનો રસ પીવાથી સરળતાથી પચી જાય છે. એટલે કે જો તમારે વજન ઓછું કરવું હોય તો આજથી કેળા ખાવાનું શરૂ કરો અને વજન ઓછું કરો. …

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *