તમને બધાને બાબાના ધાબા યાદ જ હશે, જે થોડા સમય પહેલા સોશ્યલ મીડિયા પર ખૂબ ટ્રેન્ડ કરતો હતો. હા, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ એ જ માલવીયા શહેરના બાબાના ઢાબા વિશે, જે એક વૃદ્ધ દંપતી દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે. જણાવી દઈએ કે આ વર્ષિય કાંતા પ્રસાદ અને તેની પત્નીનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થયો હતો, ત્યારબાદ ઘણા લોકોએ આ દંપતીને મદદ કરવા વિનંતી કરી હતી. પરંતુ તે ખૂબ દુ: ખની વાત છે કે ચાર દિવસની ચાંદની પછી બાબાના ઢાબામાં આવી સ્થિતિ આવી હતી કે ત્યાંથી ભીડ ઓછી થઈ ગઈ. હકીકતમાં, સોશ્યલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા એક વૃદ્ધ દંપતીના વીડિયોમાં તેઓ કહે છે કે લોક-ડાઉન દરમિયાન તેમને જીવન જીવવામાં પણ મુશ્કેલી પડી હતી અને આવી સ્થિતિમાં જ્યારે આ વીડિયો વાયરલ થયો ત્યારે લોકોએ બાબાના ધાબા સામે ભીડ ઉભી કરી હતી. …

સોશિયલ મીડિયા પર ઓછો ચાલ્યો બાબાના ઢાબાનો ટ્રેન્ડ :

Image Credit

હા, બાબાના ઢાબા, વટાણાની પનીર, દાળ, ભાત અને બ્રેડનો સ્વાદ ચાખવા માટે જાણે બાબાના ઢાબાની સામે આખી દિલ્હી ની ભીડ ઉમટી પડી. જો કે, અહીં નોંધનીય છે કે સોશ્યલ મીડિયા પર કોઈ પણ વસ્તુનો ટ્રેન્ડ લાંબો ચાલતો નથી અને કદાચ આ જ કારણ છે કે ઓક્ટોબર મહિનો પૂરો થતાં પહેલા જ બાબાના ધાબાની ભીડ ઓછી થવા લાગી. તેઓ કહે છે કે સમય હંમેશાં એક સરખો હોતો નથી અને જો આપણે કહીએ તો બાબાના ઢાબા લોકોને સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રેન્ડ કરતા હતી ત્યાં સુધી લોકોને ખૂબ પસંદ આવી હતી. પરંતુ હવે આ ઢાબાની સ્થિતિ ફરી પહેલા જેવી બની છે. …

બાબાના ઢાબા પર ઓછી થઇ લોકોની ભીડ :

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે હવે અહીં બહુ ઓછા લોકો જમવા આવે છે અને કેટલાક લોકો ફક્ત સેલ્ફી લેવા આવે છે. જોકે કાન્તા પ્રસાદ અને તેની પત્ની બદામીના ટ્રેન્ડ કરનારા સોશિયલ મીડિયાના સ્ટારડમ કદાચ ભલે ઓછા થઈ ગયા હોય, પરંતુ હજી પણ તેમનું કાર્ય કોઈ રીતે ચાલી રહ્યું છે. જોકે, બોલિવૂડ અને રાજકારણ સાથે સંકળાયેલા ઘણા લોકોએ બાબાને ઢાબાની મદદ કરવા વિનંતી કરી છે. એ જ વીસ દિવસ પૂરા થયા પછી જ્યારે તેની સાથે બાબા સાથે વાત કરવામાં આવી ત્યારે તેમણે કહ્યું કે પરિસ્થિતિ ફરી એક જેવી બની ગઈ છે અને આ દરમિયાન, બોલીવુડની કેટલીક હસ્તીઓની જાહેર સંબંધો જોનારા એક યુવકે પોતાને મેનેજર બનાવ્યો છે. …

ડીજીટલ દુનિયામાં ટકાવવા યુવાન કરી રહ્યો છે બાબા ની મદદ :

Image Credit

હા, આ યુવાન બાબાને ડિજિટલ વર્લ્ડમાં રહેવામાં મદદ કરી રહ્યો છે અને આ યુવક કહે છે કે બદલામાં તેને કંઈપણની જરૂર નથી. જણાવી દઈએ કે મેનેજર બનેલા આ યુવકનું નામ તુષત અડલખા છે અને સોશિયલ મીડિયા વિશે બાબા કહે છે કે જે લોકો તેની મદદ કરવા વિશે વાત કરતા હતા તે ફક્ત વાતો કરી રહ્યા હતા, જ્યારે મોટી મોટી વાતો કરતા બધા લોકો ગાયબ થઈ ગયા હતા. કરવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં, તે કહેવું ખોટું નહીં લાગે કે ચાર દિવસની ચાંદની પછી, બાબાના ઢાબની હાલત ફરીથી પહેલા જેવી હાલત થઈ ગયા છે. …

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *