ઘણીવાર જોવામાં આવે છે કે માનવીની ક્ષમતા અને સખત મહેનત તેને સફળતાની સીડી ઉપર ચડવામાં મદદ કરે છે. પરંતુ જો આપણે કહીએ કે ભાગ્ય પણ આમાં ક્યાંક સંકળાયેલું છે, તો તમને અમારી આ વાત નહિ મનમાં બેસે. તમને જણાવી દઈએ કે આજે આ પોસ્ટમાં અમે તમને આવું જ એક ઉદાહરણ આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

Image Credit

આજે અમે તમને એક એવી અભિનેત્રી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેની પાસે શક્તિશાળી દેખાવથી માંડીને અભિનય પ્રતિભા સુધીનું બધું હતું, પરંતુ તેના ભાગ્યમાં એટલી ખ્યાતિ નહોતી જેટલી કદી એક અભિનેત્રી જોઈએ છે. તેમજ તે એકદમ લોકપ્રિય થયા પછી તેની ખ્યાતિ ગુમાવી દીધી અને ધીમે ધીમે વિસ્મૃતિના અંધકારમાં ખોવાઈ ગઈ. તો ચાલો તમને જણાવીએ કે આ અભિનેત્રી કોણ છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે તે બીજું કોઈ નહીં પણ બોલિવૂડ અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી છે જે મિસ ઈન્ડિયાનો ખિતાબ ધરાવે છે. અને જો આપણે તેની બોલિવૂડ ડેબ્યૂ વિશે વાત કરીએ તો તેણે કિંગ ખાન એટલે કે શાહરૂખ ખાન સાથે ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કર્યો. પરંતુ, આજે કહીએ તો અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી ઈન્ડસ્ટ્રીથી સંપૂર્ણ રીતે કપાઇ ગઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે શાહરૂખ ખાન સાથે, જેમણે સુભાષ ઘાઇની પહેલી ફિલ્મ કરી હતી, તેણે તેમના નામ કરતાં ઓછું લીધું હતું અને તે જ ફિલ્મમાંથી તેમને બેસ્ટ ફીમેલ ડેબ્યૂનો એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે બોલિવૂડમાં મહિમા ચૌધરી અમુક એવી અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી, જેની ફિલ્મો હિટ અથવા સુપરહિટ સાબિત થઈ હતી. તેની શૈલી અને દેખાવ સાથેના તેમના અભિનયની જબરદસ્ત પ્રતિભા લોકો દ્વારા આજે પણ પ્રશંસા કરવામાં આવે છે. અને જ્યારે તેણે ફિલ્મની દુનિયામાં પગ મૂક્યો ત્યારે તે સમયે તે તેની સાથે ખૂબ જ પ્રેમમાં હતો અને લોકોએ તેને ઘણા કલાકારો સાથે ખૂબ ગમ્યું. પરંતુ વર્ષ 2008 એ એક વર્ષ હતું જ્યારે તેની આખી ફિલ્મ કારકિર્દી પર અચાનક ગતિ તૂટી ગઈ હતી અને સમયની સાથે તેની ફિલ્મી કારકિર્દી પર પણ ધીરે ધીરે તેની ઊંડી અસર પડી હતી અને તેણે ફિલ્મો મળવાનું બંધ કરી દીધું હતું.

Image Credit

જો આપણે તેના વાસ્તવિક જીવન વિશે વાત કરીએ, તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે તેણે વર્ષ 2006 માં એક જાણીતા ઉદ્યોગપતિ બોબી મુખરજી સાથે લગ્ન કર્યા. અને આજની તારીખમાં તેને એક પુત્રી પણ છે. પરંતુ મહિમાનો આ સંબંધ હવે સમાપ્ત થઈ ગયો છે અને બોબી સાથે પણ તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા છે. આવી સ્થિતિમાં હવે મહિમા તેની પુત્રી સાથે રહે છે. એક સમયે, તેણે બોલિવૂડમાં પાછા ફરવાનું પણ વિચાર્યું અને શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કર્યા. તેણે વર્ષ 2016 માં બોલીવુડમાં ‘ડાર્ક ચોકલેટ’ ફિલ્મમાં પ્રવેશવાનો વિચાર કર્યો હતો પરંતુ તેને દર્શકોનો પ્રેમ મળી શક્યો નહીં અને ફિલ્મ ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ ગઈ.

જણાવી દઈએ કે 1990 નું વર્ષ હતું જ્યારે અભિનેત્રી મહિમાને મિસ ઈન્ડિયાના બિરુદથી સન્માનિત કરવામાં આવી હતી અને આ તે સમયગાળો હતો જ્યારે તેણીને એક જ સમયે ઘણી ફિલ્મોની ઓફર મળવાનું શરૂ કર્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *