હિન્દી પંચાંગ મુજબ શરદ પૂર્ણિમા દર વર્ષે અશ્વિન મહિનામાં આવે છે. અશ્વિન મહિનાના શુક્લ પક્ષની પૂર્ણિમાની તારીખ શરદ પૂર્ણિમા અથવા અશ્વિન પૂર્ણિમા તરીકે પણ ઓળખાય છે. આ વખતે શરદ પૂર્ણિમા શુક્રવારે 30 ઓક્ટોબર 2020 છે. શરદ પૂર્ણિમાને વિશેષ માનવામાં આવે છે. શરદ પૂર્ણિમા એ આખા વર્ષ દરમિયાનના બધા પૂર્ણ ચંદ્ર દિવસોમાં સૌથી વિશેષ છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે આ રાત્રે, ભગવાન ચંદ્રની સુંદરતા જોવા માટે સ્વર્ગથી પૃથ્વી પર આવે છે. માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે માતા લક્ષ્મીજી પણ રાત્રે પૃથ્વીની મુલાકાત માટે આવે છે.

શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે ચંદ્રમાંથી અમૃત નીકળે છે. આ દિવસને લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરવા માટે ખૂબ જ શુભ દિવસ માનવામાં આવે છે. આજે અમે તમને શરદ પૂર્ણિમાના દિવસે કરવાના કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. આ ઉપાય કરવાથી તમે દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરી શકો છો અને તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે.

શરદ પૂર્ણિમા ના દિવસે કરો આ ઉપાય :

Image Credit
  • શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે દેવી લક્ષ્મીનું સ્વાગત કરવા માટે, પૂર્ણ ચંદ્રના દિવસે સવારે સ્નાન કરો અને તુલસીનો દીવો અને જળ ચડાવો. જો તમે આ સરળ ઉપાય કરો તો દેવી લક્ષ્મીજી આથી પ્રસન્ન થશે, શરદ પૂર્ણિમા પર મંત્ર લક્ષ્મીજીના મંત્રનો જાપ કરવા ઉપરાંત ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.
  • શરદ પૂર્ણિમાની સવારે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા દરમિયાન તમારે સોપારી ચડાવવી જોઈએ. પૂજા કર્યા પછી તમે સોપારી પર લાલ દોરો લપેટીને અક્ષત, કુમકુમ, ફૂલો વગેરેથી પૂજા કરો અને તેને તિજોરીમાં રાખો. જીવનમાં પૈસાની કમી રહેશે નહીં.
Image Credit
  • જો તમે શરદ પૂર્ણિમા પર સુખ અને સમૃદ્ધિ મેળવવા માંગતા હો, તો પછી આ માટે ખીર બનાવો અને આ ખીરને આખી રાત ખુલ્લા આકાશમાં ચંદ્રના પ્રકાશમાં રાખો. માનવામાં આવે છે કે શરદ પૂર્ણિમા પર ચંદ્ર કિરણો અમૃત વરસે છે. જો તમે ખીરને રાતભર ચંદ્રના પ્રકાશમાં રાખશો તો તે અમૃતનો અંશ પણ આપે છે. શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે જાગૃત થવાથી તમને ધન, આર્થિક સમૃદ્ધિ અને સુખ અને સમૃદ્ધિ મળશે.
  • શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે પ્રસાદમાં ખુર આકાશની નીચે રાખવામાં આવેલી ખીર લો.
Image Credit
  • જો તમે શરદ પૂર્ણિમા પર આખી રાત જાગૃત રહો છો, તો ભગવાન વિષ્ણુ અને દેવી લક્ષ્મીનું નામ લીધા વિના સૂઈ જશો નહીં.
  • તમારે શરદ પૂર્ણિમા પર લક્ષ્મીની પૂજા કરવી જોઈએ, તમારા બધા દેવાથી મુક્તિ મળશે.
  • જો તમે તમારા બધા કાર્યને સાબિત કરવા માંગતા હો, તો શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે શ્રી સૂક્ત, કનકધારા સ્તરો, વિષ્ણુ સહસ્ત્રનામનો પાઠ કરો. કાર્યોને સાબિત કરવા માટે તમે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણના મધુરષ્ટકમ્નો પાઠ કરી શકો છો.
  • શરદ પૂર્ણિમાની રાત્રે, જ્યારે ચંદ્રનો પ્રકાશ ચારે તરફ ફેલાયેલો જોવા મળે છે, ત્યારે તમારે તે દરમિયાન દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવી જોઈએ, આ તમને ધનનો લાભ આપશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *