રાહુ ગ્રહની કુંડળીમાં રહેવાથી જીવન પર ખરાબ અસર પડે છે અને કોઈ પણ કાર્યમાં સફળતા મળતી નથી. એટલું જ નહીં, જો રાહુ ગ્રહ મૂળની કુંડળીમાં ખોટી જગ્યાએ છે, તો તે પણ તેના સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરે છે. જો કે રાહુને શાંત કરવામાં આવે તો રાહુના ખરાબ ત્રાસથી બચી શકાય છે. તેથી, જે લોકોની રાહુ તેમની કુંડળીમાં ભારે હોય છે અને જે લોકો રાહુને લીધે જીવન જીવી રહ્યા છે. તે લોકોએ નીચે જણાવેલ યુક્તિઓ કરવી જોઈએ. રાહુને લગતી આ યુક્તિઓ કરવાથી રાહુનો ક્રોધ નાબૂદ થાય છે અને સુખી જીવન જીવી શકાય છે.

રાહુના પ્રકોપથી બચવાના ઉપાય :

લીલી વસ્તુઓનું દાન :

Image Credit

રાહુને વાદળી વસ્તુઓ ખૂબ જ ગમે છે. તેથી, જે લોકોની કુંડળીમાં આ ગ્રહ છે, તેઓએ લીલી વસ્તુઓનું દાન કરવું જોઈએ. વખતોવખત ગરીબ લોકોને વાદળી ચીજોનું દાન કરવાથી રાહુ શાંત રહે છે અને તમને કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી આપતું નથી.

કોલસાનું દાન કરો :

Image Credit

માનવામાં આવે છે કે કોલસો રાહુ સાથે સંકળાયેલ છે. તેથી, તમારે પણ કોલસો દાન કરવું જોઈએ. કોલસો દાન આપીને, આ ગ્રહ તમારી કુંડળીથી દૂર રહેશે અને તમને પરેશાન કરશે નહીં.

કંબલ દાન કરો :

Image Credit

જો શનિવારે ધાબળો દાન કરવામાં આવે તો રાહુ જીવન પર અસર કરતું નથી. જો કે, જો તમે ફક્ત કાળા ધાબળાનું દાન કરો છો, તો તે વધુ સારું રહેશે.

ફૂલ અર્પિત કરવા :

Image Credit

જો રાહુને ફૂલો અર્પણ કરવામાં આવે તો રાહુ વતનના કામમાં કોઈ મુશ્કેલી ઉભી કરતું નથી. જો તમારું કોઈ પણ કામ પૂર્ણ થઈ રહ્યું નથી, તો તમારે રાહુને કોઈપણ વાદળી ફૂલ અર્પણ કરવું જોઈએ.

મુળા નું દાન કરો :

Image Credit

મૂળાનું દાન કરવાથી રાહુનો રોગ પણ અટકી શકે છે. તેથી ગરીબ લોકોને સમયાંતરે મૂળાનું દાન કરતા રહો નહીં તો સવારે મંદિરમાં મૂળા રાખો.

નારીયળ પાણીમાં પ્રવાહિત કરો :

Image Credit

તમે નાળિયેર લો અને તેમાં એક છિદ્ર બનાવો, અને પછી નાળિયેરની અંદર કોપર મેટલ સિક્કો અથવા કોપરનો ટુકડો નાખો. આ પછી, તમે કાપડને નાળિયેરમાં લપેટી લો અને આ નાળિયેરને પાણીમાં વહેશો. આ ઉપાય કર્યા પછી રાહુ શાંત થઈ જશે અને તમારા જીવનમાંથી આવતી બધી મુશ્કેલીઓ પણ દૂર થઈ જશે. આ ઉપાય સિવાય જો તમે 48 તાંબાના ધાતુના ટુકડા પાણીમાં બનાવો. તો પણ રાહુ ગ્રહ શાંત થાય છે. તો તમને જે યોગ્ય લાગે તે કરો.

કુતરા ને રોટી ખવડાવો :

Image Credit

તમે કાળા કૂતરાને અઠવાડિયાના કોઈપણ દિવસે બ્રેડ ખાવાની મંજૂરી આપો છો. જો કે, તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે રોટલી ગોળની બનેલી હોવી જોઈએ. જો કૂતરો તમે મૂકેલી રોટલી ખાય છે, તો પછી આ ગ્રહ તમારા જીવનથી દૂર જાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *