બંગાળી છોકરીઓની સુંદરતા એક અલગ જ સ્તરે છે. તેઓ ખૂબ જ આકર્ષક અને માનનીય લાગે છે. જ્યારે આ બંગાળી છોકરીઓ ફિલ્મોમાં અભિનેત્રીઓ બની જાય છે, ત્યારે તે કેક પર હિમસ્તર બની જાય છે. પછી તમે તેમને ફરીથી અને ફરીથી વિવિધ સ્વરૂપોમાં જોઈ શકો છો. બોલિવૂડમાં ઘણી બંગાળી અભિનેત્રીઓ પણ છે, જેના ચાહકો દિવાના છે. બિપાશા બાસુ, મૌશુમિ ચેટર્જી અને રાની મુખર્જી, કેટલાકના નામ લેશે. જો તમે નાના પડદા એટલે કે ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીની વાત કરો તો અહીં પણ કેટલીક બંગાળી અભિનેત્રીઓ છે જે પ્રેક્ષકોને તેમના અભિનયથી દિવાના બનાવી દે છે. આ બંગાળી ટીવી અભિનેત્રીઓ પર, પ્રેક્ષકોએ પણ ઘણો પ્રેમ ગુમાવ્યો છે.

ટીના દત્તા :

ટીના દત્તા એક જાણીતી ટીવી એક્ટ્રેસ છે. તે ઘરે ‘ઉતરન’ની’ ઇચ્છા ‘તરીકે ઓળખાય હતી. આ પછી તે સિરિયલ ‘ચૂડેલ’ અને ‘કર્મફળ ડાતા શનિ’માં પણ જોવા મળી હતી. ટીનાનો જન્મ 27 નવેમ્બર 1988 માં કોલકાતા શહેરમાં થયો હતો. હિન્દી સિરિયલો ઉપરાંત તે અનેક બંગાળી ટીવી સિરિયલોમાં પણ જોવા મળી છે.

મૌની રોય :

 

View this post on Instagram

 

Beauty❤ . . . #mon #imouniroy #monstar🌟 @imouniroy

A post shared by Mouni Roy (@mouni.roy_) on

મૌની આજે બોલીવુડમાં ભલે નામ કમાઈ રહી હોય પરંતુ તેની કારકિર્દી ટીવીથી શરૂ થઈ છે. તેમની પહેલી સીરિયલ એકતા કપૂરની ‘કયુંકી સાસ ભી કભી બહુ થી’ હતી. જો કે ‘નાગિન’ કર્યા પછી તેની લોકપ્રિયતા વધી. આ પછી તેને બોલિવૂડમાં કામ મળી ગયું. હવે તે ઘણી મોટી ફિલ્મો કરી રહી છે. મૌનીનો જન્મ 28 સપ્ટેમ્બર 1985 માં પશ્ચિમ બંગાળના કૂચ બિહારમાં થયો હતો.

મૌલી ગાંગુલી :

 

View this post on Instagram

 

. . . . #mouliganguly

A post shared by Mouli 🙂 (@mouliganguly) on

મોલી ગાંગુલીએ હિન્દી અને બંગાળી બંને સિનેમામાં કામ કર્યું છે. એકતા કપૂરના શો ‘કહિ કીસી રોઝ’ થી ટીવી જગતમાં તેને ઓળખ મળી. આ પછી તે ‘સીઆઈડી’, ‘કુમકુમ’, ‘ક્યા હુઆ તેરા વાદા’ અને ‘આકાશ’ જેવા ઘણા શોમાં પણ જોવા મળી હતી. મોલીનો જન્મ 15 ડિસેમ્બર 1982 માં કોલકાતામાં થયો હતો.

દેબીના બેનર્જી :

 

View this post on Instagram

 

Sunday ya Monday look good

A post shared by Debina Bonnerjee (@debinabon) on

દેબીનાએ 2008 માં આવેલી ફિલ્મ ‘રામાયણ’માં સીતાની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ સિવાય તે ‘ચાડીઘર’, ‘યમ હૈ હમ’ જેવી સિરિયલોમાં પણ કામ કરી ચૂકી છે. તેનો જન્મ 18 એપ્રિલ 1983 માં કોલકાતામાં થયો હતો. તે ટીવી જગતની જાણીતી અભિનેત્રી છે.

સંગીતા ઘોસ :

સંગીતા ઘોષનો જન્મ 18 ઓગસ્ટ 1976 માં શિવપુરીમાં થયો હતો, ‘જિસ દેશ મેં નિકલા હોગા ચાંદ’ માં  તે પમ્મીની ભૂમિકા માં જોવા મળી હતી. તેણે ‘દિવ્ય-દર્શન’, ‘પરવરિશ સિઝન 2’ અને ‘કેહતા હૈ દિલ જી લે જારા’ જેવા ટીવી શોમાં કામ કર્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *