ઘણા લોકો માઈગ્રેન પીડાથી પીડાય છે અને આ પીડાને કારણે, લોકોના માથામાં ખૂબ જ તીવ્ર પીડા થાય છે. આધાશીશી પીડા કોઈપણ વ્યક્તિ હોઈ શકે છે. અને આ પીડામાંથી મુક્તિ મેળવવી ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. જ્યારે આ પીડા થાય છે, ત્યારે વ્યક્તિને ઉલટી થવા લાગે છે અને ચક્કર આવે છે. આ પીડા દરમિયાન, માથાના એક ભાગમાં દુખાવો થાય છે અને આ પીડા એટલી તીવ્ર હોય છે કે તેને સહન કરવું મુશ્કેલ બને છે. લોકો માઈગ્રેન પીડાથી રાહત મેળવવા માટે ઘણી દવાઓની મદદ પણ લે છે. પરંતુ આમાં વધુ દવાઓ લેવાનું યોગ્ય નથી.

જો તમને પણ આ પીડામાં દવા લેવાનું ગમતું નથી, તો પછી તમે નીચે જણાવેલ મુદ્રામાં કરીને આ પીડા અદૃશ્ય થઈ શકો છો. નીચે જણાવેલ મુદ્રા કરવાથી વ્યક્તિને આ પીડામાંથી રાહત મળે છે અને સૌથી સારી બાબત એ છે કે તમારે આ દુખમાં કોઈ પણ પ્રકારની દવા ખાવી નહીં પડે.

કેમ થાય છે આ દુખાવો :

Image Credit

આયુર્વેદ મુજબ આ દુખનું સૌથી મોટું કારણ આકાશ તત્વનો અભાવ છે અને તે લોકોના શરીરમાં આકાશ તત્વ ઓછું હોય છે, તેમને આ પીડા થાય છે. તેથી, જો શરીરમાં આકાશ તત્વની ઉણપ પૂરી થાય છે, તો આ પીડાને દૂર કરી શકાય છે. જે લોકોને આ દર્દ હોય છે તેઓ આકાશ મુદ્રા કરે છે, તો તે તેમના માટે ફાયદાકારક રહેશે. કારણ કે આ મુદ્રા કરવાથી આકાશનું તત્વ પૂર્ણ થઈ શકે છે.

શું હોય છે આકાશ મુદ્રા :

Image Credit

આકાશ મુદ્રા દ્વારા, શરીરના પાંચ તત્વોમાંથી એક, એટલે કે આકાશનું તત્વ વધારી શકાય છે, અને જેઓ શરીરમાં આ તત્વનો અભાવ છે તે આકાશનો યોગ કરે છે.

કેમ કરવી આકાશ મુદ્રા :

Image Credit

આકાશ મુદ્રા એકદમ સરળ છે અને આ મુદ્રા કરવા માટે તમારે પહેલા પદ્મસન અથવા વ્રજસન મુદ્રા લેવી પડશે અને પછી તમે ઉપરના ચિત્રમાં બતાવેલા હાથને સ્ટેમ્પ લગાવી દો અને તમારા બંને હાથને ચિત્રમાં બતાવેલ પોઝ પર લાવો. . આ દંભ લીધા પછી, તમારે 10 થી 15 મિનિટ સુધી તમારા હાથ રાખવા જોઈએ. તમે આ મુદ્રા રોજ ત્રણ વખત કરતા રહો. આ મુદ્રા કરવાથી તમારા શરીરમાં આકાશ તત્વની કમી પૂરી થશે.

આકાશ મુદ્રા કરવાના અન્ય ફાયદાઓ :

Image Credit

જો તમે વિચારી રહ્યા છો કે આ મુદ્રા કરવાથી માત્ર તમે માઈગ્રેન પીડાથી રાહત મેળવી શકો છો, તો એવું નથી. આ મુદ્રા કરવાથી તમને છાતીના દુખાવામાં પણ રાહત મળે છે. તેમજ જે લોકોને કાનમાં દુખાવો થવાની ફરિયાદો હોય તેમણે પણ આ મુદ્રા કરવી જોઈએ. આ મુદ્રામાં હાઈ બ્લડ પ્રેશર અને હકારાત્મક વિચારોથી પણ છુટકારો મેળવવા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તમે ફક્ત આ મુદ્રા રોજ કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *