બોલિવૂડના સૌથી પ્રખ્યાત અભિનેતા ધર્મેન્દ્રનો પુત્ર અને બોલીવુડના જાણીતા અભિનેતા સન્ની દેઓલનો ભાઈ બોબી દેઓલ પણ બોલિવૂડમાં ઘણા પ્રખ્યાત હતા. ‘બરસાત’ અને ‘પ્યાર હો ગયા’ જેવી કેટલીક ફિલ્મો તેમની કારકીર્દિમાં શામેલ હતી જેણે બોબીને રોમેન્ટિક હીરોની ભૂમિકામાં સ્થાપિત કરી હતી અને તે સમયે તેને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા અને તે સમય તેના ઘણા ચાહકો પણ હતા.

Image Credit

પરંતુ પસાર થતો સમય બોબી માટે કંઈક બીજું લાવતો હતો. સમય પસાર થવા સાથે, સિનેમામાં ઘણા બદલાવ આવ્યા છે, જેની સાથે બોબી પોતાને બદલી શક્યા નથી. અને ધીરે ધીરે અભિનયની આવડત દબાવતી રહી. અને માત્ર તેના જ નહીં, તેની અભિનયની દુનિયા પણ તેમની અંગત જિંદગીને અસર થાય તેવું લાગે છે.

દારૂ ની લત :

એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન બોબીએ કહ્યું હતું કે તેના બાળકોએ પણ તેની પત્નીની પૂછપરછ શરૂ કરી હતી. પુત્રી તાન્યા દેઓલને તેના પિતા વિશે એક સવાલ હતો કે તે ક્યારેય કેવી રીતે કામ પર નથી જતો. તદુપરાંત, તેઓએ કહ્યું કે કામ ન કરવાને કારણે તેઓ શરબના વ્યસની બન્યાં છે. આગળ બોબીએ કહ્યું કે, આખો પરિવાર તેની તરફ આખી સમય ઉદાસી નજરથી જોતો હતો. દરેક જણ તેમની ચિંતા કરતા હતા, તેઓ આ પરિસ્થિતિમાંથી ક્યારે બહાર આવશે અને કદાચ આ જ કારણ છે કે તેઓ ફરીથી ઉભા થઈ શકે છે.

Image Credit

કારણ કે ઘણા નવા ચહેરાઓએ તેમની મજબૂત ઓળખ ઉભી કરી છે, આવી સ્થિતિમાં, બોબીને એક સમય માટે લાગ્યું કે હવે બધું સમાપ્ત થઈ ગયું છે અને ભાગ્યે જ તે ક્યારેય અભિનયની દુનિયામાં પાછો ફરી શકશે. બોબીએ દુખ વ્યક્ત કર્યું કે તેણે પણ બોલીવુડમાં ઘણી હિટ ફિલ્મો અને સુપર હિટ ફિલ્મો આપી છે, પરંતુ આ હોવા છતાં, બધા નવા અભિનેતાઓએ તેમને વધુ પ્રાધાન્ય આપ્યું હતું.

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે તેના મનમાં એક ખોટી દ્રષ્ટિ ઉભી થઈ છે. લોકો તેમના વિશે વિચારવા લાગ્યા જેમ કે તેઓ સફળ છે કારણ કે તેઓએ આનંદ માણવાનું શરૂ કર્યું છે અને હવે તેઓ આગળ કંઇ કરવાનું પસંદ કરતા નથી. અને બોબી હવે આળસુ બની ગયો છે.

ફિલ્મો ન આવી પસંદ :

Image Credit

તેમજ વેબ સીરીઝ ક્લાસ 83 83 ની બોબીએ, જે થોડા સમય પહેલા બહાર આવી હતી, તેણે એમ પણ કહ્યું હતું કે તેની પાસે જુદી જુદી પ્રકારની ફિલ્મો કરવાની ઇચ્છા છે જે તે શોધી શકશે નહીં અને જે ફિલ્મો તેમને ઓફર કરવામાં આવી હતી તે બોબીને પસંદ ન હતી. કહ્યું હતું કે તે ખાસ રીતે ફિલ્મો કરવા માંગે છે, પરંતુ દર્શકોને તે પ્રકારની ફિલ્મો ક્યારેય ગમતી નહોતી અને તેની કારકિર્દી ગુમ થતું ગયું.

Image Credit

જો કે, બોબી દેઓલ હવે મોટા ભાગે આ બધી પરિસ્થિતિઓ અને અભિપ્રાયોથી દૂર છે અને તાજેતરમાં જ તેણે કેટલીક વેબ સિરીઝ કરી છે જેને લોકોએ પ્રશંસા કરી છે. આ વેબ સિરીઝમાં કેટલાક પ્રખ્યાત શ્રેણીના નામ શામેલ છે જેમ કે ‘ક્લાસ 83 83’ અને ‘આશ્રમ’.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *