ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ 15 ઓગસ્ટની સાંજે એક વીડિયો બહાર પાડ્યો અને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો. ધોનીએ ઇન્સ્ટાગ્રામ પર એક વીડિયો શેર કરીને આ માહિતી આપી હતી, જેમાં તેણે ‘યાદ પલ દો પલ કા શાયર હૂં’ ગીત સાથે તેની યાદગાર ક્રિકેટ પળો બતાવી હતી. તેમના નિવૃત્તિના નિર્ણયથી સામાન્ય ક્રિકેટપ્રેમીઓ જ નહીં, પરંતુ બોલિવૂડના ખ્યાતનામ પણ દુખી છે. આ નિર્ણય અંગે ચારે તરફથી પ્રતિક્રિયા છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે ધોની ક્રિકેટના રાજા છે, પરંતુ તેનો બોલિવૂડ સાથે પણ ઊંડો સંબંધ છે. સાક્ષી પહેલા ધોનીનું નામ બોલિવૂડની ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે સંકળાયેલું છે. આ જ ઉદાર શિકારી જ્હોન અબ્રાહમ તેનો એક સારો મિત્ર માનવામાં આવે છે. જણાવી દઈએ કે કઇ અભિનેત્રીઓ કેપ્ટન કૂલના નામ સાથે સંકળાયેલી છે

દીપિકા પાદુકોણ :

Image Credit

બોલીવુડની મસ્તાની ભલે બોલીવુડના બાજીરાવ રણવીર સિંહની પત્ની હોઈ શકે, પરંતુ તેનું નામ કેપ્ટન કૂલ સાથે પણ સંકળાયેલું હતું. 2007-08ની વચ્ચે ટી 20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા પછી ધોની મોટો સ્ટાર બન્યો હતો. તે જ સમયે, દીપિકા બોલિવૂડમાં નવી કલાકાર તરીકે પણ ઉભરતી હતી. તે દિવસોમાં માહી અને દીપિકા ઘણા પ્રસંગોમાં સાથે જોવા મળ્યાં હતાં. ધોનીના કહેવાથી દીપિકા પણ મેચમાં તેને ખુશ કરવા આવી હતી. જોકે બંનેએ ક્યારેય તેમના સંબંધોને ખુલ્લેઆમ સ્વીકાર્યા ન હતા, પરંતુ ધોનીએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં દીપિકાને પોતાનો ક્રશ જણાવી હતી. થોડા સમય તેના અફેરની વાતો આવી, પણ પછી તેનું બ્રેકઅપ થઈ ગયું.

રાયલક્ષ્મી :

Image Credit

2009 માં દીપિકાના બ્રેકઅપ પછી ધોનીનું નામ સાઉથની અભિનેત્રી રાયલક્ષ્મી સાથે જોડાયું હતું. ખુદ અભિનેત્રીએ પણ સ્વીકાર્યું કે તે માહી સાથેના સંબંધમાં હતી. જો કે, આ સંબંધ વધારે હેડલાઇન્સ બનાવ્યો ન હતો અને આ સંબંધ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યો નહીં. રાયલક્ષ્મીએ આ સંબંધને સ્વીકાર્યો જ હશે પરંતુ ધોનીએ આ વિશે કશું કહ્યું નહીં.

અસીન :

Image Credit

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનું નામ ગઝની ફેમ એક્ટ્રેસ અસિન સાથે પણ સંકળાયેલું છે. જ્યારે ધોની અને અસીનનું નામ ચર્ચામાં આવ્યું ત્યારે બંને એક જ કપડાંની બ્રાન્ડ માટે મોડેલિંગ કરી રહ્યા હતા. 2010 માં આઈપીએલની સેમિફાઇનલ પહેલા ધોની લોખંડવાલામાં અભિનેત્રીના ઘરે પણ જોવા મળ્યો હતો. આ પછી, ધોનીને જોવા માટે ભીડ એકઠી થઈ હતી. જોકે, અસિન સાથે ધોનીનો સંબંધ લાંબો સમય ટકી શક્યો નહીં અને બંનેના સંબંધ તૂટી ગયા. આ પછી, ધોનીની જિંદગીમાં સાક્ષીઓ આવ્યા અને બંનેના લગ્ન થયા.

જોન છે બેસ્ટ ફ્રેન્ડ :

Image Credit

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે બોલિવૂડ સાથે ક્રિકેટનો હંમેશા વિશેષ જોડાણ રહે છે. ઘણા ક્રિકેટરોએ બોલિવૂડની અભિનેત્રીઓ સાથે લગ્ન પણ કરી લીધા છે. તેમજ ક્રિકેટરોએ પણ અભિનેતાઓ સાથે ખૂબ સારી મિત્રતા જોઇ છે. કેપ્ટન કૂલે ખુદ જહોન અબ્રાહમ સાથે મિત્રતા કરી. જ્હોન અબ્રાહમની હેરસ્ટાઇલ જોયા બાદ ધોનીએ એક વખત ખુલાસો કર્યો હતો કે તેના લાંબા વાળ છે. આટલું જ નહીં, તે બંને બાઇકના દિવાના છે અને તેથી તેમાંથી ઘણું મળે છે. તેમજ ધોનીની જેમ જહોનને પણ ફૂટબોલનો ખૂબ શોખ છે. બંને વચ્ચેની મિત્રતા એ છે કે જ્હોન એકમાત્ર બોલીવુડના ખ્યાતનામ છે, જેને ધોનીએ તેના લગ્નમાં આમંત્રણ આપ્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *