બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એકથી વધુ કલાકારો હાજર છે અને આ કલાકારોએ ફિલ્મોમાં પોતાનું પાત્ર સંપૂર્ણ રીતે ભજવ્યું છે. હીરો-હિરોઇન વિના કોઈ ફિલ્મ બની નથી. ફિલ્મોમાં હીરો-હિરોઇનની ભૂમિકા સૌથી મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે, પરંતુ કોઈ પણ ફિલ્મ વિલન વિના પૂર્ણ થઈ શકે નહીં. ભારતીય સિનેમા જગતમાં ઘણા એવા કલાકારો છે જેમણે વિલન તરીકે ખૂબ લોકપ્રિયતા મેળવી છે અને લોકોને પણ તેઓ જે પાત્ર ભજવે છે તે ગમ્યું છે.

Image Credit

વિલનની વાત આવે ત્યારે પ્રખ્યાત અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાની ચોક્કસપણે તેનું નામ લે છે. તેણે માતા કે કેટલીકવાર વિલન બનીને ફિલ્મોમાં ઘણી લોકપ્રિયતા મેળવી છે. તેણે પોતાની ફિલ્મી કરિયરમાં 500 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે અરૂણા ઈરાનીનો જન્મ 18 ઓગસ્ટ 1946 માં મુંબઇમાં થયો હતો અને આજે તે તેનો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. તેમના જન્મદિવસ નિમિત્તે, અમે તમને તેના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો વિશે જણાવીશું.

અરુણા ઈરાની એ આ ફિલ્મથી કર્યું હતું બોલીવુડમાં ડેબ્યુ :

Image Credit

પ્રખ્યાત અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાનીએ 1961 માં ફિલ્મ ગંગા જમુનાથી બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ પછી, તેમણે 1962 ની ફિલ્મ “અનપધા” માં કામ કર્યું. આ ફિલ્મમાં તેણે માલા સિંહાનું બાળપણનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. આ પછી, અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાનીએ ઘણી ફિલ્મોમાં નાના રોલ ભજવ્યાં. તેણે ફરઝ, આ સાવન ઝૂમ કે અને ઉપકાર જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. બાદમાં તેણે મહમૂદ સાથે ઔલાદ, હમજોલી, દેવી અને નયા ઝમાના જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાનીને પણ 1984 ની ફિલ્મ પેટ પ્યાર ઓર પાપ માટે ફિલ્મફેરનો શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો એવોર્ડ મળ્યો છે. તેણે પોતાની પ્રત્યેક ફિલ્મોમાં તેના પાત્રને વધુ સારી રીતે ભજવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે અને તેના દ્વારા ભજવવામાં આવેલી ભૂમિકાને પ્રેક્ષકો દ્વારા ખૂબ પસંદ આવી છે.

Image Credit

80 થી 90 ના દાયકામાં અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાનીએ મોટાભાગની ફિલ્મોમાં માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેણે ફિલ્મ ‘બેટા’ માં પણ કામ કર્યું છે. આ ફિલ્મની અંદર તેની અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. આ ભૂમિકા માટે તેને ફરીથી ફિલ્મફેર એવોર્ડ પણ મળ્યો છે.

મહમૂદ સાથે જોડાય ચુક્યું છે અરુણા ઈરાનીનું નામ :

Image Credit

અરુણા ઈરાનીનું નામ પ્રખ્યાત હાસ્ય કલાકાર મહેમૂદ સાથે પણ સંકળાયેલું છે. એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન, અરુણા ઈરાનીએ ખુદ તેના અને મહેમૂદના સંબંધો વિશે ખુલાસો કર્યો અને કહ્યું કે તે બંને સારા મિત્રો હતા, કદાચ તમે આકર્ષણ, મિત્રતા અથવા બીજું કંઈ પણ કહી શકો પણ અમે ક્યારેય લગ્ન કર્યા ન હતા. . અમે ક્યારેય પ્રેમમાં ન હતા, જો આપણી પાસે હોત તો અમે આ સંબંધને આગળ વધાર્યા હોત. પ્રેમ ક્યારેય સમાપ્ત થતો નથી. તે હંમેશાં રહે છે. હું મારા વીતેલા સમય ને ભુઈ ચુકી છું.

અરુણા ઈરાની એ નિર્દેશક કુકુ કોહલી સાથે કર્યા લગન :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાનીએ 40 વર્ષની વયે ડિરેક્ટર કુકુ કોહલી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. કુકુ કોહલી પહેલાથી જ પરિણીત હતો અને તેના બાળકો પણ હતા. અરુણા ઈરાનીને લગ્ન પહેલા આ વિશે જાણ હતી. લગ્ન પછી, અરુણા ઇરાનીએ માતા નહીં બનવાનું નક્કી કર્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *