વિશ્વની જાણીતી ટીવી એક્ટ્રેસ દેવોલિના ભટ્ટાચાર્ય 22 ઓગસ્ટે પોતાનો 35 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. ઘરમાં અભિનેત્રી ગોપી બહુ તરીકે પણ જાણીતી છે. ખરેખર, દેવોલિનાએ પ્રખ્યાત સીરિયલ સાથ નિભાના સાથિયામાં ગોપી બહુના પાત્રની તેજસ્વી ભૂમિકા ભજવી હતી. આ જ કારણ છે કે લોકો તેને ગોપી બહુ તરીકે ઓળખે છે. જણાવી દઈએ કે દેવોલિના આસામના બંગાળી પરિવારમાંથી આવે છે. તે રિયાલિટી શો ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સની સીઝન 2 માં ટીવી સ્ક્રીન પર પ્રથમ વખત જોવા મળી હતી. આ પછી, તેણે વર્ષ 2011 માં અભિનયની દુનિયામાં પ્રવેશ કર્યો. તે પહેલીવાર ટીવી સીરિયલ સાવરે સબકે સપને પ્રિતોમાં જોવા મળી હતી.

 

View this post on Instagram

 

🦄

A post shared by Devoleena Bhattacharjee (@devoleena) on

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, વર્ષ 2012 માં દેવોલિનાને સાથ નિભાના સાથિયાનો શો ઓફર થયો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે દેવોલિનાએ આ સિરિયલમાં જિયા માણેકની જગ્યા લીધી હતી અને તેની અભાવને ક્યારેય દૂર થવા ન દીધી. આ સીરિયલમાં તેણે મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી અને લગભગ 5 વર્ષ સુધી આ સિરિયલમાં કામ કર્યું હતું. આ પછી તેણે દીયા ઓર બાતી હમ, યે હૈ મોહબ્બતેન, લાલ ઇશ્ક સહિત ઘણા શોઝમાં કામ કર્યું. આટલું જ નહીં, તેણે બિગ બોસની 13 મી સીઝનમાં હરીફ તરીકે પણ ભાગ લીધો હતો. ખાસ વાત એ છે કે દેવગિનાને બિગ બોસના ઘરમાં તેને બની બેબનું ટેગ મળ્યું. જોકે દેવોલિના ઘણીવાર તેના બેબા અવતારની તસવીરો તેના ઇન્સ્ટા એકાઉન્ટથી શેર કરે છે. તો જુઓ જન્મદિવસના વિશેષ પ્રસંગે દેવોલિનાનો હોટ અવતાર…

તમારી માહિતી માટે, જણાવી જણાવી દઈએ કે દેવોલીનાએ ઘણા સમયથી તેની અભિનયના જોરે પ્રેક્ષકોના દિલ જીતી લીધા છે. આ જ કારણ છે કે તે હજી પણ ઘરમાં ગોપી બહુ તરીકે ઓળખાય છે. જો કે, આજે અમે તમને તેના જન્મદિવસના ખાસ પ્રસંગે તેની કારકિર્દી અને જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક વિશેષ વાતો જણાવીશું.

જ્વેલરી ડીઝાઈનર થી કરિયર ની શરૂઆત :

તમને જણાવી દઈએ કે આસામના બંગાળી પરિવારમાં જન્મેલા દેવોલિનાએ તેમનું પ્રારંભિક શિક્ષણ આસામથી કર્યું હતું. ત્યારબાદ તેણે નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ફેશન ટેકનોલોજીમાંથી ફેશન ડિઝાઇનિંગનો અભ્યાસ કર્યો. જણાવી દઈએ કે તેણે કારકીર્દિની શરૂઆતમાં જ્વેલરી ડિઝાઇનર તરીકે કામ કર્યું હતું. આ પછી, તે પ્રથમ રિયાલિટી શો ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સની સીઝન 2 માં જોવા મળી હતી. આ પછી તેણે સાથ નિભાના સાથિયા, યે હૈ મોહબ્બતેન, લાલ ઇશ્ક જેવી ઘણી સિરિયલોમાં અભિનેત્રી તરીકે કામ કર્યું.

મર્ડર કેસ માં આવી ચુક્યું છે નામ :

 

View this post on Instagram

 

🌼 . . . Wearing @rangriti 🌸

A post shared by Devoleena Bhattacharjee (@devoleena) on

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, વર્ષ 2018 માં દેવોલીનાનું નામ પણ હત્યાના મોટા કેસમાં સામે આવ્યું છે. વર્ષ 2018 માં મુંબઇના હીરા વેપારી રાજેશ્વર ઉદાણીની લાશ પનવેલને અડીને આવેલા જંગલમાં મળી હતી. આ કેસમાં દેવોલિનાને પણ પોલીસે કસ્ટડીમાં લીધી હતી. પોલીસે જણાવ્યું હતું કે દેવોલિના એવા લોકોમાં સામેલ હતો જેમણે મૃત્યુ પહેલા હીરાના ઉદ્યોગપતિ સાથે ફોન પર વાતચીત કરી હતી. પોલીસે અભિનેત્રીની સઘન પૂછપરછ કરી હતી, જોકે તે પછી દેવોલિનાને છૂટી કરવામાં આવી હતી.

તમને જણાવી દઇએ કે દેવોલિનાએ એક વખત તેની અભિનેત્રી ઉત્કર્ષા નાઈક સામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી. અભિનેત્રીએ આરોપ લગાવ્યો કે ઉત્કર્ષાએ મારો કુતરો જુગ્નુની ચોરી કરી હતી. આને કારણે તેણે કમ્પલેંટ કરી હતી.

લોકડાઉન ના દિવસોમાં બે પરિવારો ની લીધી જવાબદારી :

 

View this post on Instagram

 

My dil goesss………❤️🥰

A post shared by Devoleena Bhattacharjee (@devoleena) on

લોકડાઉન દરમિયાન દેવોલિના પણ એક વખત ચર્ચામાં આવી હતી. તેણે બે પરિવારોને દત્તક લીધા હતા. વિશેષ વાત એ છે કે અભિનેત્રીએ અપનાવેલા 2 પરિવારોએ પૈસાથી લઈને ખાદ્ય અને રેશન સહિતની અન્ય જરૂરીયાતોમાં મદદ કરી હતી. એટલું જ નહીં, દેવોલિનાએ ફાઉન્ડેશનને ચેરિટી તરીકે 4400 રૂપિયા આપ્યા છે, જેથી તે પાયો તે બંને પરિવારોને મદદ કરી શકે. આ બંને પરિવારો પ્રોજેક્ટ વેતન દ્વારા પોતાનું ગુજરાન ચલાવતા હતા, પરંતુ કોરોના લોકડાઉનથી આ પરિવારોએ બધું જ છીનવી લીધું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *