કિકુ શારદા એક અભિનેતા છે, જેની ઓળખ કોમેડી દુનિયામાં ખૂબ છે. કિકુનો જન્મ 14 ફેબ્રુઆરી 1975 માં મારવાડી પરિવારમાં થયો હતો. તેમનું અસલી નામ રઘુવેન્દ્ર શારદા છે. કિકુના પિતા ઇચ્છતા હતા કે તેનો પુત્ર બાકીના મારવારીઓની જેમ તેમનો પારિવારિક વ્યવસાય ચલાવે. તે કિકુ અભિનયની તરફેણમાં ન હતો. તેને લાગ્યું કે કિકુનું કોઈ ભવિષ્ય નથી. જો કે, કિકુએ સખત અને ખંતથી અભિનય કર્યો અને તેના પિતાને ખોટા સાબિત કર્યા. હાલમાં તેના પિતાને પણ કિકુ પર ગર્વ છે.

થીયેટર માં મળતા હતા એક પ્લે ના 700 રૂપિયા :

Image Credit

કિકુનો જન્મ રાજસ્થાનના જોધપુરમાં થયો હતો, પરંતુ તેનો ઉછેર મુંબઇ શહેરમાં થયો હતો. તે તેમના કોલેજના દિવસો દરમિયાન થિયેટર જૂથમાં જોડાયો. અહીં તેને એક નાટક માટે 700 રૂપિયા મળતા હતા. એક્ટિંગ સિવાય કિકુને ડાન્સ કરવાનો પણ ખૂબ શોખ હતો. તેઓ કહે છે કે મારી સ્કૂલ નજીક એક મેરેજ હોલ હતો જ્યાં હું ઘણી વાર અંજન શોભાયાત્રામાં નાચતો હતો.

Image Credit

કીકુએ 2003 માં પ્રિયંકા શારદા સાથે લગ્નની ગોઠવણ કરી હતી. આ લગ્નથી તેમને બે બાળકો આર્યન અને શૌર્ય શારદા હતા. જ્યારે બાળકો સાથે રમે છે ત્યારે કિકુ પોતે બાળક બની જાય છે. ઘણી વાર અન્ય લોકો તેમને કહે છે કે તમે વૃદ્ધ છો, તે જ રીતે રહો. કિકુ 2013 માં નચ બલિયેમાં પણ જોવા મળ્યો હતો. આમાં તેની પાર્ટનર તેની પત્ની પ્રિયંકા હતી. આ પહેલી વાર હતી જ્યારે પ્રિયંકા કેમેરા સામે આવી. પહેલા તે ના પાડી રહી હતી, પરંતુ કિકુના નૃત્યના શોખથી તેને ખાતરી થઈ ગઈ.

કરિયર :

Image Credit

કિકુએ 2003 માં શો ‘હાતિમ’ સાથે ટીવી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. ત્યારબાદ તે 2006 ના ફિર શોમાં હવાલદાર તરીકે દેખાયો. અહીં તેમના કામની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી. જો કે, કિકુએ 2013 માં કપિલ શર્મા શોથી ઘણી લોકપ્રિયતા મેળવી હતી. આ શોમાં કિકુએ બાચા યાદવ, અચ્છા યાદવથી લઈને લચ્છા, પંખુરી, સંતોષ, બમ્પર અને પલક જેવા અનેક પાત્રો ભજવ્યાં હતાં.

Image Credit

શોએ કિકુને રાતોરાત પ્રખ્યાત બનાવ્યો. હવે તેઓ ઘરે ઘરે એક પરિચિત ચહેરો બની ગયા છે. તેઓ આ શોમાં એટલા લીન થઈ જાય છે કે ઘણી વાર તેઓ સ્ક્રિપ્ટમાં જે લખ્યું છે તેના કરતા વધારે તેમનું મન બોલી લે છે. તેની પોતાની કોમેડી પણ ખૂબ પસંદ આવી છે. ટીવી ઉપરાંત કિકુ ધમાલ, ફિર હેરા ફેરી, હેપ્પી ન્યૂ યર અને અંગ્રેજી માધ્યમ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળ્યો હતો. એકવાર, તે ગુરમીત રામ રહીમ સાથે ભળવું ખૂબ ખર્ચાળ લાગ્યું. આને કારણે તેણે 14 દિવસ જેલમાં પણ પસાર કર્યા હતા.

એક એપિસોડ ની ફીસ :

Image Credit

એક સમયે 700 રૂપિયામાં થિયેટર કરનાર કિકુ શારદા હાલમાં એક એપિસોડ માટે 5 થી 7 લાખ રૂપિયા લે છે. કપિલ શર્મા શો વિશે વાત કરીએ તો અત્યાર સુધીમાં તેના 250 થી વધુ શો થઈ ચૂક્યા છે. હવે તમે આનો અંદાજ લગાવી શકો છો કે તેઓએ કેટલું સારું બનાવ્યું હશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *