બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી હોવા ઉપરાંત મિસ વર્લ્ડનો ખિતાબ મેળવનારી અભિનેત્રી એશ્વર્યા રાય આજે 46 વર્ષની થઈ ગઈ છે. જો કે આજે પણ જ્યારે બોલીવુડની હસ્તીઓની વાત આવે છે, ત્યારે એશ્વર્યાના નામ વિના આ સૂચિ અધૂરી લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને તેમના સુંદરતાના કેટલાક રહસ્યો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

એશ ને જીમ જવું પસંદ નથી :

Image Credit

ઘણા લોકોને લાગે છે કે એશ્વર્યા ક્યારેય ક્યારેય જીમ જતી નથી. આ એટલા માટે છે કે તેમનો મન્ના એ છે કે વ્યક્તિની સુંદરતા જાળવવા માટે થોડો યોગ અને મોટાભાગના સારા આહાર પર્યાપ્ત છે. તેમજ તેણી એક દિવસ માટે તેના આહાર ચાર્ટ પર ચીટ કરતી નથી, અથવા તે કોઈ પણ યોગ કર્યા વિના કોઈ દિવસ જવા દેતી નથી.

એશ નું ફિટનેસ રૂટીન :

એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન એશ્વર્યાએ કહ્યું કે તે રોજ જોગિંગ કરે છે અને ઝડપી ચાલે છે, ત્યારબાદ તે 45 મિનિટનું યોગ સત્ર રાખે છે.

કેટલીકવાર જ્યારે દરેક કંટાળો આવે છે, ત્યારે તેઓ કાર્ડિયો એક્સરસાઇઝનો પણ આશરો લે છે. અને કેટલીકવાર થોડા દિવસોના અંતરે, અભિનેત્રી પણ પાવર યોગનો સમાવેશ કરે છે.

આવું છે એશ્વર્યાનું ડાયટ રૂટીન :

Image Credit

એશ્વર્યા હંમેશાં તેના દિવસની શરૂઆત લીંબુ અને મધ સાથે નવશેકા પાણી સાથે લે છે.

એશ્વર્યા તેના કામને કારણે કેટલી પણ વ્યસ્ત હોય તો પણ તે ક્યારેય તેનો નાસ્તો છોડતી નથી, કારણ કે તે માને છે કે સવારનો નાસ્તો એ તંદુરસ્ત જીવનશૈલી અને ફીટ બોડીનો એક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે.

આહારમાં એશ્વર્યા સૌથી વધુ પ્રોટીન અને ફાઇબર સમૃદ્ધ નાસ્તો આપે છે કારણ કે તે દિવસની થાક સામે લડવા માટે પુષ્કળ ઉર્જા પ્રદાન કરે છે અને દિવસની ઉત્સાહપૂર્ણ શરૂઆત પણ કરે છે.

આ ભોજન થી દુર રહે છે એશ્વર્યા :

એશ્વર્યા લાંબા સમયથી ફાસ્ટ ફૂડ અથવા જંક ફુડ્સ અને ઊંડા તળેલા ખોરાકથી દૂર રહી હતી, જેના કારણે તેની ઉંમર સ્ટ્રેકી દેખાતી નથી. આવી ખાદ્ય ચીજોથી દૂર રહેવાનું બીજું કારણ તે છે કે તે શરીરમાં લડતને વધારે છે અને ક્યાંક શરીરને વધુ આળસુ બનાવે છે. અને ક્યાંક, તે સુંદરતા પર ખૂબ નકારાત્મક અસર બતાવે છે.

આવા છે એશ્વર્યાના ભોજન કરવાના નિયમ અને રીત :

Image Credit

એશ્વર્યા એક સમયે ક્યારેય વધારે પ્રમાણમાં ખોરાક લેતી નથી. તેના બદલે, તેણીના આહારને ઘણા નાના ભાગોમાં વહેંચવાનું પસંદ કરે છે. તેઓ કહે છે કે આવા ખોરાકને ખાવાથી, શરીરને ઘણો ફાયદો થાય છે અને પાચક તંત્રને કામ કરવાની સંપૂર્ણ તક મળે છે અને ખોટા પદાર્થો સરળતાથી ફિલ્ટર થાય છે.

આવું છે એશ્વર્યાનું લંચ અને ડીનર :

બપોરના ભોજનની વાત કરીએ તો, આ સમયે એશ્વર્યા સામાન્ય રીતે કચુંબર, બાફેલી શાકભાજી, દાળ અને રોટલી લેવાનું પસંદ કરે છે, જે તેની બેઠક દ્વારા પચાય છે. રાત્રિભોજન વિશે વાત કરીએ તો તેઓ રાત્રે ખૂબ જ હળવા ખાવાનું પસંદ કરે છે, જેમાં તેઓ માત્ર અનાજ, કચુંબર અને બાફેલી શાકભાજી લેવાનું પસંદ કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *