બોલીવુડની ફિલ્મો વિશે વિવાદ સામાન્ય છે, ફિલ્મો વિશે વિરોધ થાય છે. ફિલ્મો વિશે કેટલાક વિવાદો છે, જે ખૂબ ચર્ચામાં આવે છે અને પછીથી તે મુદ્દાઓ બની જાય છે. તમને જણાવી દઇએ કે, વિવાદો ઘણીવાર ફિલ્મોમાં બતાવેલ દ્રશ્યોને કારણે ઉદ્ભવે છે, જો કે આ વિવાદોથી કેટલીકવાર ફિલ્મોને ફાયદો થાય છે, જ્યારે કેટલીક વાર તેમને નુકસાન સહન કરવું પડે છે. જો કે, આજે અમે કેટલીક ફિલ્મ્સના આવા દ્રશ્યો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની ભારે ચર્ચા થઈ હતી.

કબીરસિંહ

Photo Credit

શાહિદ કપૂર અને કિયારા અડવાણી અભિનીત કબીરસિંહે બો ઓફિસ પર ઘણા રેકોર્ડ તોડ્યા હતા, પરંતુ આ ફિલ્મના એક સીનને લઈને ઘણા વિવાદ ઉભા થયા હતા. ખરેખર, શાહિદ કપૂરે ફિલ્મના એક સીનમાં કિયારાને થપ્પડ માર્યા છે. ત્યાં ઘણો હંગામો થયો હતો અને ફિલ્મને ભારે વિરોધનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જોકે, તેની અસર ફિલ્મની કમાણી પર થઈ નથી. આટલું જ નહીં, આ ફિલ્મ શાહિદ કપૂરની ફિલ્મ કારકીર્દિ માટેનો વળાંક પણ માનવામાં આવી રહી છે.

ઉડતા પંજાબ

Photo Credit

સમાજમાં ફેલાયેલી દુષ્ટતા વિશે આ આંખ ઉઘાડતી ફિલ્મમાં એક દ્રશ્ય પણ હતું, જેના પર લોકો ભારે રોષે ભરાયા હતા. શાહિદ કપૂર, આલિયા ભટ્ટ, કરીના કપૂર અને દિલજીત દોસાંઝ જેવા સ્ટાર્સથી સજ્જ આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર પણ ખૂબ કમાણી કરી હતી, હકીકતમાં આ ફિલ્મ પંજાબની અસલિયત અને ત્યાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા નશાઓ પ્રદર્શન કરે છે. ફિલ્મના એક સીનમાં શાહિદ કપૂરને ડ્રગ્સ લેતો બતાવવામાં આવ્યા છે, આ સીન લોકો સુધી પહોંચાડવામાં આવ્યો હતો.

બૂમ

Photo Credit

બોલિવૂડની કેટરીના કૈફની પહેલી ફિલ્મ બૂમ ઘણા લોકો જોઇ હશે. જો તમે ક્યાંય જોઈ નથી, તો પછી તમારી માહિતી માટે, જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મમાં ઘણા વિવાદિત દ્રશ્યો હતા. કહેવાય છે કે આ ફિલ્મ કેટરીના માટે દુ:ખનું સ્વપ્ન જેવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મમાં કેટરીના અને ગુલશન ગ્રોવરના કેટલાક દ્રશ્યો છે, જેને બોલીવુડનો સૌથી વિવાદસ્પદ દ્રશ્યોમાં માનવામાં આવે છે.

નિશબ્દ

Photo Credit

આ આખી ફિલ્મ ભારતીય દર્શકોને પચાવવી તદ્દન મુશ્કેલ હતી. હકીકતમાં આ ફિલ્મ મોટાભાગના લોકો માટે એકદમ વિવાદસ્પદ હતી. આ ફિલ્મ મૂલ્યોની વિરુદ્ધ હોવાનું કહેવાતું હતું અને ઘણા લોકોએ આ ફિલ્મના દ્રશ્યો પર વિરોધ પણ કર્યો હતો. ખરેખર આ ફિલ્મમાં એક સીન છે, જેમાં એક વ્યક્તિ એ એક યુવતીને ચુંબન કરે છે.

ધ ડર્ટી પિક્ચર

Photo Credit

નસીરુદ્દીન શાહ, વિદ્યા બાલન અને ઇમરાન હાશ્મી જેવા સ્ટાર્સથી સજ્જ ફિલ્મ ધ ડર્ટી પિક્ચર પણ વિવાદમાં હતી. ખરેખર, આખી ફિલ્મ અભિનેત્રી સિલ્ક સ્મિતાના જીવન પર આધારિત છે.આ ફિલ્મમાં તેની ભૂમિકા વિદ્યા બાલન ભજવી ચૂકી છે. ખરેખર, આ ફિલ્મ વિશે એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે આવી ફિલ્મો વાતાવરણ બગાડી શકે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *