જો આપણે પહેલા વાત કરીએ કે હવે વાત કરીએ તો ટ્રેનમાં મુસાફરી કરતા મુસાફરોની ભીડ હંમેશા વધારે રહે છે. તહેવારની સીઝનમાં, ટ્રેનમાં મુસાફરી કરનારા લોકોની સંખ્યા વધુ વધે છે. ઘણા લોકો એવા છે જે ટ્રેનમાં મુસાફરી દરમિયાન ઘરેથી ખોરાક લાવે છે, પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે કે જે ટ્રેનમાં જ ખોરાક લે છે અને ખાય છે. જો તમે પણ હાલમાં ટ્રેનમાં મુસાફરી કરી રહ્યા છો, તો ઘરેથી ખોરાક ભરો, કારણ કે કોરોના વાયરસના રોગચાળાને કારણે રેલ્વેએ હવે ટ્રેનોમાં ખોરાક પીરસવાનું બંધ કરી દીધું છે. હા, ધાબળો, બેડશીટ અને ઓશીકું ફક્ત ખાણના સર્વેક્ષણમાં જ નહીં પણ ટ્રેનોમાં પણ આપવામાં આવશે. માર્ગ દ્વારા, રેલવે સમય-સમય પર તેની સિસ્ટમમાં પરિવર્તન કરતી રહે છે, પરંતુ આ નવી સિસ્ટમ કાયમ માટે અમલમાં મૂકવાનો વિચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે.

હવે આવી રીતે મળશે ટ્રેન માં ભોજન :

Image Credit

રેલ્વે દ્વારા આ યોજનાને ધ્યાનમાં લીધા બાદ હવે સૌથી મોટી સમસ્યા એ છે કે જો પેન્ટ્રી સેવા બંધ કરવામાં આવે તો લાંબી મુસાફરી કરતા મુસાફરોનું શું થશે? એ મુસાફરોને ભોજન મળશે કે નહીં? જો કોઈ મુસાફર લાંબા અંતરની મુસાફરી કરી રહ્યો હોય તો ટ્રેનોમાં ખોરાક ન હોવાને કારણે તેની મુશ્કેલીઓ વધશે. આ બધી બાબતોને ધ્યાનમાં રાખીને, રેલવે તેના મુસાફરોને ખોરાક પૂરા પાડવા માટે એક અલગ સિસ્ટમની યોજના બનાવવામાં વ્યસ્ત છે. લાંબી મુસાફરી દરમિયાન મુસાફરોને ભોજન પૂરું પાડવા રેલ્વેની નવી સિસ્ટમ મુજબ રેલવે લગભગ તમામ મોટા સ્ટેશનો પર આઇઆરસીટીસી સંચાલિત બેઝ કિચન બનાવવા વિચારણા કરી રહ્યું છે, જેના દ્વારા પેન્ટ્રી કારની ટ્રેનો હટાવવા માટે, તેમનામાં ખોરાક આપવામાં આવશે, એટલું જ નહીં, પરંતુ ટ્રેનમાં મુસાફરોને ઇ-કેટરિંગ અથવા ઓનલાઇન ફૂડ મંગાવવાનો વિકલ્પ પણ આપવામાં આવશે, જેથી મુસાફરો પણ ઓનલાઇન ખોરાકનો ઓર્ડર આપી શકે.

Image Credit

જો આપણે રેલ્વેની નવી યોજનાઓ પર નજર કરીએ તો એ જાણી શકાય છે કે આ નવા પગલા દ્વારા રેલ્વે એક સાથે બે લક્ષ્યો હાંસલ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. હા, જ્યારે રેલ્વે ત્રીજા એસી કોચ દ્વારા તેની આવક વધારવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે, તો બીજી તરફ, ઇ-કેટરિંગનું વિસ્તરણ પણ રેલવે દ્વારા જોવામાં આવ્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *