બોલિવૂડ એક્ટર વિવેક ઓબેરોય આજે તેનો 44 મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. અભિનેતા સુરેશ ઓબેરોયના પુત્ર વિવેકનો જન્મ 3 સપ્ટેમ્બર 1976 માં હૈદરાબાદમાં થયો હતો. વિવેકે વર્ષ 2002 માં રામ ગોપાલ વર્માની ફિલ્મ કંપનીથી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું અને વિવેક ઓબેરોયને પણ આ ફિલ્મમાં તેની અભિનય બદલ ફિલ્મફેર એવોર્ડ મળ્યો હતો. આ ફિલ્મ હિટ બન્યા પછી લોકોને લાગ્યું કે વિવેક ઓબેરોય બોલિવૂડમાં સફળ થશે, પરંતુ એવું બન્યું નહીં. ચાલો આપણે જાણીએ, વિવેક ઓબેરોયની ફિલ્મ કારકીર્દિનું ગ્રહણ કેમ થયું?

Photo Credit

તેની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં સારું પ્રદર્શન કર્યા પછી, લોકો તેને અભિનયને કારણે નહીં, પરંતુ તેના અંગત જીવનને લગતી બાબતોને કારણે ઓળખતા હતા. એવું કહેવામાં આવે છે કે વિવેક ઓબેરોયની એશ્વર્યા રાય સાથેની નિકટતા ખૂબ વધી ગઈ હતી, જેના કારણે તે સલમાન ખાનની નજરમાં આવ્યો હતો. આ પછી, વિવેક ઓબેરોયની કારકિર્દી ધીરે ધીરે નીચી તરફ આગળ વધવા લાગી.

Photo Credit

જાણો વિવેક સલમાનના નિશાન પર કેમ આવ્યો?
સલમાન ખાન અને વિવેક ઓબેરોય વચ્ચેનો વિવાદ 2003 માં શરૂ થયો હતો. આ તે દિવસો હતા જ્યારે સલમાન અને એશ્વર્યાનો સંબંધ વધતો ગયો, અને મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, વિવેક ઓબેરોય તે દિવસોમાં એશ્વર્યા રાયની નિકટ બની ગયો. આ જાણીને સલમાન ખાન ચોંકી ગયો અને વિવેકને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી. આ સમગ્ર મામલે વિવેક ઓબેરોયે પ્રેસ કોન્ફરન્સ બોલાવી હતી અને કહ્યું હતું કે સલમાને તેને ધમકી આપી છે.

Photo Credit

બીજી તરફ એશ્વર્યાએ ક્યારેય વિવેક સાથેના તેના સંબંધની પુષ્ટિ કરી નથી. જો કે, બંને ચોક્કસ જ ઘણા ખાસ પ્રસંગોએ સાથે જોવા મળ્યા હતા. સલમાન એ દિવસોમાં એશ્વર્યાથી હિટ એન્ડ રન કેસ અને અંતરની પીડામાંથી પસાર થઈ રહ્યો હતો. આ દરમિયાન, વિવેક ફક્ત તેના મિત્ર એશ્વર્યાની મદદ કરવા માંગતો હતો, પરંતુ આ વાત સલમાન ખાનને હેરાન કરતી હતી. જોકે વિવેક ઓબેરોયે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ બોલાવી સમગ્ર પરિસ્થિતિની વિગતો આપી હતી. વિવેકે કહ્યું કે સલમાન મને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી રહ્યો છે, એકવાર તે દારૂના નશામાં આવીને મને બોલાવ્યો. વિવેકે પ્રેસ કોન્ફરન્સ બોલાવી હતી, પરંતુ તેણે અનુમાન ન કર્યું હોતું કે આ પગલું તેમની સમગ્ર કારકિર્દી માટે હાનિકારક હશે.

વિવેકે કહ્યું, એશ્વર્યાએ છેતરપિંડી કરી”

Photo Credit

બીજી તરફ, એશ્વર્યા રાયે આ બધાથી હાથ ઉતાર્યો અને તેણે કહ્યું કે તે આ બધામાં સામેલ નથી. એશ્વર્યાએ પણ ધીરે ધીરે વિવેકને ટાળવાનું શરૂ કર્યું, તેમને પણ વિવેકને આવી પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં બોલાવવાનું પસંદ ન હતું. તેથી આ પ્રેસ કોન્ફરન્સ તેમના માટે વિલનની જેમ બની હતી. તેણે આ વિશે એક વખત ફરાહ ખાન સાથેની ગપસપમાં કહ્યું હતું કે તે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં મારી કારકિર્દીની ખૂબ જ ખરાબ વાસ્તવિકતા કરી છે. વિવેકે એમ પણ કહ્યું હતું કે મને એશ્વર્યા દ્વારા આ બધું કરવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી અને પછી તે ફરી ગઈ.

આ પ્રેસ કોન્ફરન્સની ઘટના બાદ વિવેકનો ઉદ્યોગમાંથી બહિષ્કાર થવા લાગ્યો હતો. દિગ્દર્શકો અને નિર્માતાઓ વિવેકને તેની ફિલ્મમાં કાસ્ટ કરવાથી દૂર રહેતા હતા. તેથી તેની આખી ફિલ્મ કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *