ફિલ્મોમાં કામ કરીને પ્રેક્ષકોના દિલમાં પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં સક્ષમ થવું એ દરેક સ્ટારની વાત નથી. જોકે કેટલાક લોકો નામ કમાય છે, પરંતુ ચાહકોના હ્રદય પર તે છાપ છોડી શકતા નથી કે જેના તેઓ હકદાર છે. તો સાથે સાથે બોલીવુડમાં એવા ઘણા સ્ટાર્સ છે જેમને લોકો ખૂબ પસંદ કરે છે અને જેમના લોકો હૃદયથી તેમનો આદર કરે છે. આજની આ સૂચિમાં, અમે તમને કેટલાક એવા તારાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેઓ તેમના કામ અને કાર્યોને કારણે લોકોના હૃદયમાં સ્થાયી થયા છે અને તેમના નામ અને પૈસા કરતા વધારે માન પ્રાપ્ત કર્યું છે.

અમિતાભ બચ્ચન

Photo Credit

અમિતાભ બચ્ચન બોલિવૂડની દુનિયામાં બિગ બી તરીકે જાણીતા છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે લોકો બિગ બીની મૂર્તિ બનાવીને તેમની પૂજા કરે છે. અમિતાભ બચ્ચને પોતાનું આખું જીવન બોલીવુડમાં આપ્યું છે, એટલે જ આજે બોલીવુડમાં અને લોકોમાં તેમનો ખૂબ માન છે.

નાના પાટેકર

Photo Credit

નાના પાટેકરને કોણ નથી ઓળખતું? નાના પાટેકર, જે 90 ના દાયકાના સુપરસ્ટાર હતા, ખૂબ સારા અને સાચા વ્યક્તિ છે. નાના પાટેકરની આ વાતોથી તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો, પરંતુ આટલું નામ અને પૈસા કમાવ્યા પછી પણ તે સામાન્ય લોકોની જેમ પોતાનું જીવન વ્યતીત કરી રહ્યો છે. બોલિવૂડમાં નામની સાથે સાથે તેમણે લોકોના દિલમાં પણ પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે અને તેથી જ આજે દરેક લોકો તેમનો આદર કરે છે.

સલમાન ખાન

Photo Credit

સલમાન ખાન બોલિવૂડના સુપરસ્ટારમાંના એક છે. લોકો તેમની ઉદારતાને કારણે તેમને ભાઈજાનના નામે બોલાવે છે. સલમાન ખાને ઘણા આશાસ્પદ સ્ટાર્સનું ભવિષ્ય બનાવ્યું છે અને હજારો લોકોની મદદ માટે પણ આગળ આવ્યો છે. આ જ કારણ છે કે આજે સલમાન લોકોના દિલ પર રાજ કરે છે અને બોલિવૂડ અને તેના ચાહકો તેમનો ખૂબ આદર કરે છે.

અક્ષય કુમાર

Photo Credit

અક્ષય કુમાર બોલિવૂડના ખેલાડી તરીકે પણ જાણીતા છે. તાજેતરમાં અક્ષય કુમારે આવી ઘણી ફિલ્મો કરી હતી કે તે લોકોને સકારાત્મક સંદેશાઓ મળી રહી છે, આવી ફિલ્મોને કારણે હવે તેમના ચાહકો તેમનો વધુ આદર કરે છે.

ધર્મેન્દ્ર

Photo Credit

ધર્મેન્દ્ર 90 ના દાયકાના સુપરસ્ટાર રહી ચૂક્યા છે. લોકોને તેના લુક અને તેની એક્શન ફિલ્મો ખૂબ ગમી છે. ધર્મેન્દ્ર એક શાંત પ્રકારનો વ્યક્તિ છે અને હાલમાં તે ફિલ્મોથી દૂર રહે છે અને તેના ફાર્મહાઉસની ખેતી કરે છે. લોકો તેમને આ સરળ અને સામાન્ય જીવન માટે પ્રેમ કરે છે અને તેઓ તેમનો ખૂબ આદર કરે છે.

રજનીકાંત

Photo Credit

રજનીકાંત પણ તેમના સમયનો સુપરસ્ટાર રહી ચૂક્યો છે. તેણે માત્ર બોલિવૂડથી જ નહીં, સાઉથ મૂવીઝમાંથી પણ કરોડો લોકોનું દિલ જીત્યું છે. તેમના ચાહકો ભગવાનની જેમ તેમની પૂજા કરે છે. રજનીકાંતે તેમના નામની સાથે તેમના કામ માટે ખૂબ માન મેળવ્યું છે અને આજે તે ભારતના સૌથી મોટા કલાકારોમાંનો એક છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *