બોલિવૂડમાં, નોરા ફતેહીએ ખૂબ જ ઓછા સમયમાં નોંધપાત્ર ઓળખ મેળવી છે. ‘દિલબર’ ગર્લ નોરા ફતેહી માત્ર એક મહાન ડાન્સર જ નહીં પરંતુ એક મહાન અભિનેત્રી પણ છે. આજે પણ લોકો તેને ‘દિલબર ગર્લ’ ના નામથી ઓળખે છે કારણ કે આ ગીત જ તેને પહેલીવાર લોકપ્રિયતા પ્રાપ્ત કર્યુ હતું. પરંતુ હવે નોરા ડાન્સર નંબર વન તરીકે બહાર આવી છે. તાજેતરમાં જ તેણે સોની ટીવી પરના રિયાલિટી શોનો પણ નિર્ણય લીધો છે. આ સિવાય તેણે વરુણ ધવન સ્ટારર ફિલ્મ ‘ડાન્સર 3 ડી’ માં પણ શાનદાર અભિનય આપ્યો હતો. આજે નોરા જે તબક્કે પહોંચી છે ત્યાં પહોંચવું એ દરેકની વાત નથી. તેની પાછળનો શ્રેય તેની મહેનત અને લગનને જાય છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે નોરા મૂળ મોરોક્કોની છે. તેનો જન્મ કેનેડાના ક્વિબેક સિટીમાં થયો હતો. તેની સાડી પણ અહીં વાંચી અને લખી હતી. જો કે, ડાન્સર બનતા પહેલા તેણે અન્ય ઘણા ક્ષેત્રોમાં પોતાની કારકિર્દી અજમાવી હતી અને જુદી જુદી જગ્યાએ નોકરી પણ કરી હતી. પરંતુ મોડલિંગ અને નૃત્યથી તેમને ઓળખ મળી છે. એક ઇન્ટરવ્યુમાં, નોરાએ પોતે જ કહ્યું હતું કે જ્યારે તેને પહેલીવાર નોકરી મળી ત્યારે તે સ્થળ એક શોપિંગ મોલ હતું. અહીં તેને સ્ટોરનું મેઇન્ટેનન્સ સોંપાયું હતું.

Image Credit

આ નોકરી બાદ તેણે કોફી શોપમાં વેઇટ્રેસ તરીકે પણ કામ કર્યું છે. આ નોકરી દ્વારા તેણે સારી આવક શરૂ કરી હતી પરંતુ તે હજી પણ સંતુષ્ટ નહોતી. આવી સ્થિતિમાં, તે એક એજન્સીમાં જોડાયો, ત્યારબાદ તેને ભારત તરફથી ફિલ્મની ઓફર મળી. આ જ ફિલ્મ નોરાને કેનેડાથી ભારત બોલાવે છે અને અહીંની બનાવી લીધી.

Image Credit

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, ભારત આવતા સમયે નોરા પાસે માત્ર 5000 રૂપિયા હતા. તેમને હિન્દી પણ બરાબર નહોતું આવડતું. તેથી, તેમણે પ્રથમ હિન્દી શીખી. અહીં તેને કેટલાક શો હોસ્ટ કરવાની તક મળી. તે પછી શું હતું, દિલબર છોકરી ફરી ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નહીં અને આજે તે આકાશની ઊંચાઈને સ્પર્શી રહી છે.

Image Credit

નોરાની ફિલ્મ કારકીર્દિની વાત કરીએ તો, તેણે વર્ષ 2014 માં ‘રોર’ ફિલ્મથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું, ત્યારબાદ તેને તેલુગુ ફિલ્મોની ઘણી ઓફર્સ મળવાનું શરૂ થયું. તેમજ તેમને ‘બાહુબલી’ અને ‘કિક 2’ જેવી મહાન ફિલ્મોમાં તક આપવામાં આવી. આ પછી તે બિગ બોસ સિઝન 9 માં પણ જોવા મળી હતી અને ત્યારબાદ 2016 માં તેણે ‘ઝલક દિખલા જા’ ડાન્સ રિયાલિટી શોથી આખી દુનિયાને પોતાની પ્રતિભા બતાવી હતી.

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે નોરાના જીવનમાં એકવાર સાચો પ્રેમ પણ થયો હતો, પરંતુ તેમનો સમય ખૂબ ટૂંકાગાળા માટે સાબિત થયો હતો. તેનો અંગદ બેદી સાથે અફેર છે, જે હાલમાં અભિનેત્રી નેહા ધૂપિયાના પતિ છે. જ્યારે નોરાને અંગદના પ્રેમમાં પાગલ થઇ હતી, ત્યારે તે 26 વર્ષની હતી. પરંતુ અચાનક અંગદ બેદીના લગ્નએ નોરાને ઝોરોનો આંચકો આપ્યો. પરંતુ પાછળથી તેણીએ પોતાને સારી રીતે સંભાળી અને આજે ઘણું નામ કમાઇ રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *