ત્યાં કોઈ ઇનકાર નથી કે દરેક દંપતી તેમના લગ્નની વર્ષગાંઠને ક્યારેય ન ભૂલાય તેવી યાદોથી શણગારે રાખવા માંગે છે, જેમાં એકબીજાને પ્રેમાળ વસ્તુઓ હોય છે, ક્યારેય સમાપ્ત થતી યાદો નથી – નાની નાની બાબતો માટે વિશેષ અનુભૂતિ મેળવો. જો કે, તે વાત જુદી છે કે કેટલીકવાર જીવનસાથીને વધુ ખુશ કરવાની ઇચ્છા તમને ક્યાંય છોડતી નથી અને બોલીવુડના પાવર કપલ્સની આ વસ્તુ એશ્વર્યા રાય બચ્ચન અને અભિષેક બચ્ચન છે. જાણતા હોત, જેમણે તેમના લગ્નની બીજી વર્ષગાંઠને જ બગાડી દીધી હતી, પરંતુ તે તે બંનેની ક્યારેય ન પૂરી થતી ખરાબ યાદોમાંની એક બની ગઈ હતી.

Image Credit

ખરેખર, એક ઇન્ટરવ્યુમાં અભિષેક અને એશ્વર્યાને એકબીજા માટે કરવામાં આવતી રોમેન્ટિક વસ્તુ વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું. આ સવાલ સાંભળીને બંને હસવા લાગ્યા, પણ પછી અભિષેકે વિચાર્યા વગર તે ક્ષણનો ઉલ્લેખ કરીને જ્યારે તેણે લગ્નની બીજી વર્ષગાંઠ પર એશ્વર્યા માટે બીચ પર રોમેન્ટિક ડિનર ડે બનાવવાની યોજના બનાવી હતી. જે બંને માટે સરપ્રાઈઝ ઓછી અને આપદા વધી ગઈ હતી.

ખરેખર, એક ઇન્ટરવ્યુમાં અભિષેક અને એશ્વર્યાને એકબીજા માટે કરવામાં આવતી રોમેન્ટિક વસ્તુ વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું. આ સવાલ સાંભળીને બંને હસવા લાગ્યા, પણ પછી અભિષેકે મોડો ન કર્યો, તે ક્ષણનો ઉલ્લેખ કરીને જ્યારે તેણે લગ્નની બીજી વર્ષગાંઠ પર એશ્વર્યા માટે બીચ પર રોમેન્ટિક ડિનર ડે બનાવવાની યોજના બનાવી હતી. આશ્ચર્ય ઓછું આપત્તિ બની.

Image Credit

એશે સમજાવ્યું, ‘જે લોકો કહે છે કે બીચ દ્વારા કેન્ડલલાઇટ ડિનર એ વિશ્વની સૌથી રોમેન્ટિક વસ્તુઓ છે. અમે કહેવા માગીએ છીએ કે આમાં બિલકુલ માનશો નહીં. સૌ પ્રથમ, પવન મીણબત્તીઓને બુઝાવશે અને બીજું, તમારા ખોરાકમાં એટલી રેતી હશે કે તે તમારા મૂડને બગાડવા માટે પૂરતી હશે. ”સારું, અહીં એશ-અભિષેકની વાત છે, જે તેને તેની વર્ષગાંઠનો ખરાબ અનુભવ આપતા હતા. ક્યારેય ભૂલી શકશે નહીં, પરંતુ અમે ઘણા યુગલો જોયા છે જે સારું કરવા માટે તેમના જીવનસાથીનો મૂડ બગાડે છે.

ડીનર ડેટ પર થાય છે સૌથી વધુ ભૂલ :

Image Credit

મોટે ભાગે, પત્નીને ખુશ કરવાની ઇચ્છા તે પતિને વધુ પડતી આવે છે જેઓ તેમની પસંદીદા ખોરાકની વસ્તુઓથી રાત્રિભોજનના ટેબલને સજાવટ માટે તેમની પત્નીની પસંદગી છોડી દે છે. આવી સ્થિતિમાં પત્નીને ખુશ કરવાની ઇચ્છા પતિને ક્યાંય છોડતી નથી. જો તમને પણ આવું કંઇક થયું હોય, તો તમે આ અનુભવને ક્યારેય ભૂલશો નહીં.

સારું, જેઓ તેમના લગ્નની વર્ષગાંઠની ઉજવણી કરવાનું વિચારી રહ્યા છે, ચાલો આપણે તે પતિઓને કહીએ કે તમારે ઓછામાં ઓછી તમારી પત્નીની સૌથી પ્રિય વસ્તુને મેનૂમાં ઉમેરવાનું ભૂલશો નહીં.

પસંદ નો ખ્યાલ નહિ :

Image Credit

‘ તેને કાઈ પડી જ નથી’,,,, ‘બધી વાત માં ઠીક છે ઠીક છે કરે છે’… આ વાક્ય તે યુગલો પર સંપૂર્ણ રીતે બંધ બેસે છે, જે ભૂલ કર્યા પછી, તેમના જીવનસાથી તરફ આશા સાથે જુવે છે કે હવે જીવનસાથી તેમની સાથે ગુસ્સે નહીં થાય. તમે આ વસ્તુઓથી અંદાજ લગાવી શકો છો કે અભિષેકે એશ્વર્યાને સરપ્રાઇઝ આપવાની પ્રક્રિયામાં તેનો મૂડ બગાડ્યો હતો.

જોકે, અભિ અને એશ પહેલો કપલ નથી જે આ બાબતોમાંથી પસાર થયો છે. મોટે ભાગે, પતિ જ્યારે તેઓ તેમની પત્નીને આશ્ચર્ય કરે છે ત્યારે તેમની પસંદ અને નાપસંદ હોવાની હકીકત ભૂલી જાય છે. જેના કારણે બંનેની ખુશીની ક્ષણો દુઃખદ ક્ષણો બનવામાં વધુ સમય લેતી નથી.

જુના જમાનાની ગીફ્ટ :

Image Credit

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે દરેક દંપતી લગ્નની વર્ષગાંઠ પર તેમના જીવનસાથીને એક અનોખી ભેટ આપવા માંગે છે, પરંતુ તેમાંથી કેટલીક એવી ભેટો છે જે એકબીજાની સમજની બહાર છે અથવા કહે છે કે તમારી ભેટ તે એટલું જૂનું છે કે તે ન તો જોવા મળે છે અને ન લેવામાં આવે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમે તમારા સાથીને પ્રથમ વર્ષગાંઠ પર કાર્ડ સાથે ચોકલેટનો બોક્સ આપ્યો છે, તો તે એક મહાન ઉપહાર છે, પરંતુ જો તમે બીજી વર્ષગાંઠ પર સમાન ઉપહારને પુનરાવર્તિત કરો છો, તો તે ફક્ત તમારા જ નહીં, તમારા જીવનસાથી માટે છે ખૂબ જ વિચિત્ર હશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *