અભિનેતા સન્ની દેઓલ એક સમય માટે બોલિવૂડના ખૂબ જ જાણીતા અભિનેતા રહ્યા છે. તેમની શક્તિશાળી અને વાસ્તવિક અભિનયથી લાખો લોકોને પ્રેરણા મળી છે. તેની પાસે કેટલીક સુપરહિટ ફિલ્મો છે. જેમ કે ગદર, ઘાયલ, સાલખેન અને દામિની. 19 ઓક્ટોબર, 1956 માં જન્મેલ સની દેઓલને તેની સંવાદ ડિલિવરી માટે એક અલગ ઓળખ મળી છે. જેના કારણે આજે પણ તેમનો મોટો ફેનબેસ છે. પરંતુ અન્ય તારાઓની જેમ તેઓ તેમના વાસ્તવિક જીવનને ક્યારેય પ્રકાશમાં લાવતા જોવા મળતા નથી. આજે પણ બહુ ઓછા લોકો તેમના લગ્ન વિશે જાણે છે.

Photo credit

બોલિવૂડથી ડેબ્યુ
તેણે 1982 માં બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી અને પટૌડી રાજવંશની અમૃતા સિંહ સાથે ફિલ્મ બેતાબથી શરૂઆત કરી હતી. અને ધીરે ધીરે આ ઉદ્યોગમાં એક મોટા નામ તરીકે ઉભરી આવ્યો હતો. આ પછી વર્ષ 1990 માં બીજી સુપરહિટ ફિલ્મ સનીને ઘાયલ કહેવાઈ. જેના પછી તેને વધુ ખ્યાતિ મળી અને તેને તે માટે ફિલ્મફેર મળી. આ પછી તેણે તેની જીંદગી બદલતી ફિલ્મ ‘ગદર: એક પ્રેમ કથા’ નામની ફિલ્મ કરી.

Photo credit

લગ્નના છુપાયેલા સમાચાર
જો આપણે તેના ખાનગી જીવનના સૌથી મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયની વાત કરીએ તો તેને લગ્ન કર્યા હતા . સનીએ એક એનઆરઆઈ છોકરી પૂજા સાથે જ વર્ષ 1984 માં લગ્ન કર્યાં. જેને તે લાંબા સમય સુધી મીડિયાથી છુપાવતો રહ્યો. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેણે આ કામ પરિવારના કહેવા પર કર્યું હતું. જેથી તેને આગામી સમયમાં વધુ પ્રસિદ્ધિ મળે. હવે સનીને જાણવા મળશે કે આ મામલે કેટલી સત્યતા છે.

Photo credit

અમૃતા સિંહ એક સંબંધ છે
તે જ સમયે જ્યારે સનીને બે અમૃત ફિલ્મ બેતાબમાં જોવા મળ્યો હતો. ત્યારથી સતત એવા અહેવાલો આવી રહ્યા હતા કે અમૃતા સાથે સનીનું અફેર ચાલી રહ્યું છે. જો કે આ દરમિયાન અમૃતાને સની દેઓલના લગ્ન વિશે જાણ થઈ અને તે તેમની પાસેથી અંતર રાખતો હતો. અને જ્યાં સની દેઓલ તેના જીવનમાં આગળ વધી ગયા. બીજી તરફ અમૃતા સિંહ પણ સૈફ અલી ખાન સાથે પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી. અને તેની સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા. જોકે સૈફ સાથેના તેમના સંબંધો પણ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં.

Photo credit

ડિમ્પલ કાપડિયા સાથે નામ પણ આવ્યું
તે જ સમયે સનીના જીવનમાં બીજી મોટી સંડોવણી હતી. જેમાંથી એક સમયે તેના અફેરના સમાચાર મળ્યા હતા. તે બીજું કોઈ નહીં પણ અભિનેત્રી ડિમ્પલ કાપડિયા હતી જે ફિલ્મ અર્જુન દરમિયાન તેની નજીક આવી હતી. જોકે થોડા વર્ષો પછી ડિમ્પલ સાથે તેમનો સંબંધ પણ સમાપ્ત થઈ ગયો અને ત્યારબાદ ડિમ્પલની જિંદગીમાં સદીના સુપરસ્ટાર અને અભિનેતા રાજેશ ખન્નાએ તેણી સાથે લગ્ન કર્યા. જેની સાથે તે પણ જીવનમાં સ્થાયી થયો. જોકે બધા ડિમ્પલ અને સની દેઓલે મીડિયા સામે આ સંબંધનો ઉલ્લેખ કર્યો નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *