નવરાત્રી આવી ગઈ છે. આ સમય દરમિયાન, મહિલાઓ પૂજાની સાથે તેમની ત્વચાની સંભાળ રાખવા માટે ઘણો સમય પસાર કરવાનું પસંદ કરે છે. ઘણી સ્ત્રીઓ નવરાત્રીની તૈયારીમાં એટલી વ્યસ્ત થઈ જાય છે કે તેમની સુંદરતામાં સુધારો કરવા માટે તેમને સમય મળતો નથી. આવી સ્થિતિમાં, સફાઇ અને ફેશિયલ મેળવવી ભારે લાગવા માંડે છે.

જો ફેશિયલ પણ તમારી સૂચિમાં શામેલ છે, તો તમે ઘરે કરી શકો છો. આજે અમે તમને ફેશિયલના ફક્ત 4 સ્ટેપ્સ જણાવીશું, જે ઘરની હાજર વસ્તુઓથી જ કરી શકાય છે. જો તમે ઇચ્છતા હો, તો તમે આ સામગ્રીમાં તમારી ત્વચાના પ્રકાર અનુસાર વસ્તુઓ પણ વધારી અથવા ઘટાડી શકો છો. તો ચાલો અમને વિલંબ કર્યા વિના, ઘરે ત્વચા પર સફેદ રંગના ફેશિયલ બનાવવાની સરળ રીત જણાવીએ…

સ્ટેપ 1 : ક્લીજીંગ :

Image Credit

સફાઇ માટે, પહેલા કાચો દૂધ લો અને તેમાં લીંબુના આવશ્યક તેલના 2-3 ટીપાં ઉમેરો. જો તમારી પાસે આવશ્યક તેલ નથી, તો તમે આ પગલું પણ અવગણી શકો છો. હવે દૂધમાં સુતરાઉ બોલ નાખો અને તેને ચહેરા પર લગાવીને સાફ કરો. આ કરવાથી, છિદ્રોમાં રહેલી ગંદકી, તેલ અને મૃત ત્વચા સરળતાથી દૂર થઈ જાય છે. ચહેરો સાફ કર્યા પછી તેને કોટન બોલથી સફાઈ કરો.

સ્ટેપ 2 : સ્ક્રબિંગ :

Image Credit

ચહેરા પરથી મૃત ત્વચા દૂર કરવા માટે ચહેરાને સ્ક્રબ કરો. સ્ક્રબ કરવા માટે, વાટકીમાં સફેદ ખાંડ અને અડધો ટમેટા લો. આ અડધો ટમેટા ખાંડમાં લપેટીને ચહેરા પર હળવા હાથ વડે સ્ક્રબ કરો. ટમેટા ત્વચામાંથી ટેનિંગ દૂર કરે છે અને રંગને સાફ કરે છે. તેનો ઉપયોગ ચહેરા પરથી મારામારી દૂર કરવા માટે પણ થાય છે.

સ્ટેપ 3 : મસાજીંગ :

Image Credit

જ્યારે ચહેરો સારી રીતે સાફ થઈ જાય ત્યારે તમારા ચહેરાની માલિશ કરો. યોગ્ય રીતે માલિશ કરેલા ઉત્પાદનો તેમની અસરકારકતા દર્શાવે છે. આ સાથે ચહેરાનું લોહીનું પરિભ્રમણ પણ વધે છે, જેના કારણે ચહેરા પર ગ્લો આવે છે. માલિશ કરવા માટે મસાજિંગ ક્રીમ બનાવો, જેના માટે કાચા બટાકાની છીણી નાખો અને પછી મધની ચમચી ઉમેરો. આ પેસ્ટને ચહેરા અને ગળા પર લગાવો અને તેને મસાજ કરો. માલિશ કર્યા પછી, ઠંડા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો.

સ્ટેપ 4 : ફેસ પેક :

Image Credit

છેલ્લું પગલું ફેસ પેક લાગુ કરવાનું છે. ફેસ પેક બનાવવા માટે, 2 ચમચી ઘઉંના લોટમાં 1 ચપટી હળદર ઉમેરો. પેસ્ટ બનાવવા માટે તેમાં ગુલાબજળ મિક્સ કરો. જ્યારે પેસ્ટ સારી રીતે ભળી જાય ત્યારે તેને બ્રશ અથવા આંગળીઓની મદદથી આખા ચહેરા પર લગાવો. જ્યારે ફેસ પેક સુકાઈ જાય ત્યારે તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો અને તમારા ચહેરા પર ફેસ સીરમ લગાવો.

ફેસ પેક ની બીજી વિધિ :

Image Credit

જો તમારી ત્વચા શુષ્ક છે, તો પછી 2 નાના ચમચી ચંદનના પાવડરને દૂધમાં મિક્સ કરો અથવા જો ત્વચા પર તૈલી હોય તો ગુલાબજળનું મિશ્રણ કરીને જાડા પેસ્ટ તૈયાર કરો. આ પેકને ચહેરા પર લગાવો અને જ્યારે તે સુકાઈ જાય ત્યારે તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. પેક ધોયા પછી ટોનર લગાવો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *