મીરા રાજપૂતે 23 વર્ષની ઉંમરે પોતાના બીજા બાળકને જન્મ આપ્યો. દરેક સામાન્ય મહિલાની જેમ, અભિનેતા શાહિદ કપૂરની પત્ની મીરા રાજપૂતે પણ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન વજન વધાર્યું હતું. બીજી ગર્ભાવસ્થા પછી, ખૂબ જ ટૂંકા સમયમાં, મીરાએ તેનું શરીર ફીટ અને શેપ માં કરી લીધું.

મીરાની ગર્ભાવસ્થા વજન ઘટાડવાની દિનચર્યા વિશે જાણીને, તમે ડિલિવરી પછી તમારા વજનમાં ઘટાડો પણ કરી શકો છો.

મીર રાજપૂત નું વર્કઆઉટ રૂટીન :

Image Credit

મીરા રાજપૂતે વજન ઘટાડવા માટે જીમમાં સખત મહેનત કરી હતી. તે તેના પતિ શાહિદ કપૂર સાથે રોજ જીમમાં જતો હતો. ફીરા થવા માટે મીરાએ 100 દિવસ ચાલવાની ચેલેન્જ લીધી.

વજન કેમ ઉતાર્યું :

Image Credit

વજન ઘટાડવા માટે, મીરા માત્ર જીમ જ કરતી ન હતી, પરંતુ જીમની બહાર ચાલવા જેવી હળવી કસરતો પણ કરતી હતી. આ સિવાય તેણે પોતાની જાતને સકારાત્મક બનાવીને પોતાનું વજન ઓછું કરવા પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું.

મીરાનું માનવું છે કે બાળક લીધા પછી, તમારે તમારા શરીરમાં બદલાવ સ્વીકાર કરવો પડશે અને તે પછી જ વજન અથવા બીજું કંઇક ઓછું કરવાનું કામ કરવાનું શરૂ કરો.

મીર રાજપૂત ની વેટ લોસ ડાયટ :

Image Credit

ડિલિવરી પછી વજન ઓછું કરવા માટે, મીરા ઘણાં બધાં કચુંબર ખાતી હતી અને તેના આહારમાં રાગી અને બદામ જેવી ઘણી તંદુરસ્ત વસ્તુઓ આપી હતી. મીરા નાસ્તામાં ફક્ત હળવા વસ્તુઓ જ ખાતી હતી જેથી પેટ ભરાઈ જાય અને વધારે કેલરી ન લેવાય. આ સિવાય વજન ઘટાડવા માટે મીરા દાળ અને મેથી ખાતી હતી.

ડેરી પ્રોડક્ટ નો સાથ :

Image Credit

મીરા કહે છે કે ડિલિવરી પછી વજન ઘટાડવા માટે તેણે ડેરી પ્રોડક્ટ્સને પણ તેના આહારમાં સ્થાન આપ્યું હતું, જેનાથી તેને ખૂબ પ્રોટીન અને કેલ્શિયમ મળ્યું હતું. આ સિવાય તેઓ સેલરિ અને તલનું સેવન પણ કરે છે, જે સ્તનપાન કરાવતી માતાને ચેપથી રક્ષણ આપે છે અને શરીરને સ્વસ્થ રાખે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *