સામાન્ય રીતે દરેક જણ જાણે છે કે તેમની ત્વચાની વધુ સારી સંભાળ કેવી રીતે લેવી. પરંતુ વાળ પર વાળના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવાનો યોગ્ય ક્રમ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. જેમ ત્વચાના ઉત્પાદનોને યોગ્ય ક્રમમાં લાગુ કરવાથી ત્વચા સ્વસ્થ બને છે, તેવી જ રીતે વાળના ઉત્પાદનોને પણ યોગ્ય ક્રમમાં લગાવવાથી વાળ લાંબા સમય સુધી સ્વસ્થ અને ચળકતા રહે છે.

ખરેખર, વાળમાં કોઈપણ વાળના ઉત્પાદનને લાગુ કરવું તે વધુ અસરકારક છે જો તમે તેને ખાસ ક્રમમાં લાગુ કરો. આ વાળને વધુ મજબૂત બનાવે છે એટલું જ નહીં સુંદર દેખાય છે. આ સાથે વાળને લગતી સમસ્યાઓ પણ દૂર રહે છે. ચાલો જાણીએ વાળમાં વાળના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવાનો યોગ્ય ક્રમ.

1 હેયર ઓઈલ :

Image Credit

વાળની ​​સંભાળ સારી વાળના તેલની માલિશથી શરૂ થાય છે. તેલથી વાળની ​​માલિશ કરવાથી ઊંડા પોષણ મળે છે અને ખોપરી ઉપરની ચામડીમાં રક્ત પરિભ્રમણ સુધરે છે. તમારા વાળ શેમ્પૂ કરતાં એક-બે કલાક પહેલાં નાળિયેર તેલ, બદામ તેલ અથવા ઓલિવ તેલથી માલિશ કરો. હથેળી પર તેલ ઘસવું અને ખોપરી ઉપરની ચામડીમાં સારી રીતે મસાજ કરો.

2 શેમ્પુ અને કંડીશનર :

Image Credit

તમારા વાળના પ્રકાર અનુસાર તમારા વાળ શેમ્પૂ કરો. આ ખોપરી ઉપરની ચામડી સાથે બધી ગંદકી બહાર આવશે અને વાળને સંપૂર્ણપણે સાફ કરવા જોઈએ. શેમ્પૂ પછી, હેર કન્ડીશનર કરો. કન્ડિશનરને વાળની ​​વચ્ચેથી અંત સુધી લગાવો.

3 ડીપ કંડીશનિંગ માસ્ક :

Image Credit

સુકા વાળ માટે ડીપ કન્ડીશનીંગ માસ્ક એક વરદાન છે. આ વાળના માસ્ક વાળમાં હાઇડ્રેશન વધારે છે અને તેને નરમ અને નરમ બનાવે છે. ડીપ કન્ડીશનીંગ માસ્ક દર અઠવાડિયે 2-3 વાર વાળમાં લગાવવું જોઈએ.

4 લીવ-ઇન કંડીશનર :

Image Credit

વાળની ​​સંભાળની નિયમિતતાનું આ પગલું શુષ્ક વાળ માટે પણ ફાયદાકારક છે. જ્યારે તમે ડીપ કન્ડિશનિંગ માસ્કનો ઉપયોગ કરવામાં અસમર્થ હોવ ત્યારે દિવસ માટે લીવ ઈન શ્રેષ્ઠ છે. લીવ-ઇન કન્ડિશનર સંપૂર્ણપણે સ્વચ્છ અને ભીના વાળ પર લગાવવું જોઈએ. શાવર લીધા પછી તમારા વાળમાંથી વધારે પાણી માં નીચોડો અને પછી લીવ-ઇન કન્ડિશનર લગાવો.

5 હેયર સીરમ :

Image Credit

આગળનું પગલું વાળ સીરમ છે. તે એક મુલાયમ ઉત્પાદન છે જે વાળના નર આર્દ્રતાને જાળવી રાખે છે. તેનાથી વાળ નરમ અને ચળકતા બને છે. વાળમાં હાઇડ્રેશન વધારવા માટે હેર સીરમનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. વાળના સીરમને ખોપરી ઉપરની ચામડી પર ન લગાવો, તેને તમારી હથેળી પર ઘસીને  અને વાળના છેડા પર લગાવો.

6 હીટ પ્રોટેક્ટેટ સ્પ્રે :

Image Credit

જો તમે હીટ-સ્ટાઇલના ઉત્પાદનોનો નિયમિત ઉપયોગ કરો છો, તો વાળ સંરક્ષણ આપનારું સ્પ્રે તમારા માટે આવશ્યક છે. તે વાળને રક્ષણાત્મક કવચ પ્રદાન કરે છે જેથી વાળને નુકસાન ન થાય. વાળમાં સીરમ લગાવ્યા પછી હીટ પ્રોટેકંટન્ટ સ્પ્રે લગાવો.

7 હેયર સ્પ્રે :

Image Credit

રેશમી વાળમાં વાળનો છંટકાવ કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તે વાળને પડવા દેતું નથી અને વધુ સારી હેરસ્ટાઇલ બનાવવાનું તમારા માટે સરળ બનાવે છે. આ ઉપરાંત તે વાળને સ્વસ્થ રાખે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *