જ્યારે મીરા રાજપૂત આવી મોંઘી લહેંગા પહેરીને ઇશા અંબાણીના લગ્નમાં પહોંચી હતી.જ્યારે અંબાણી પરિવારની વાત આવે છે. ત્યારે સામાન્ય કંઈપણની અપેક્ષા રાખી શકાતી નથી. આની એક ઝલક આ પરિવારના બાળકોના લગ્નમાં પણ જોવા મળી હતી. ખાસ કરીને એન્ટિલિયામાં આવેલી ઇશા અંબાણીના લગ્નમાં વિશ્વના મોટા મોટા પ્રકાશકારો ભાગ લેતા જોવા મળ્યા હતા. બીજી તરફ બોલિવૂડ સાથે સંકળાયેલા લગભગ તમામ જાણીતા લોકો પણ તેનો ભાગ હતા. આ કલાકારોમાંથી એક શાહિદ કપૂર અને તેની પત્ની મીરા રાજપૂત હતા.

Photo credit

આ દંપતી આ દિવસે એકદમ સુંદર દેખાઈ રહ્યું હતું. ખાસ કરીને મીરા રાજપૂતનો દેખાવ એવો હતો કે ભવ્ય હોવાને કારણે તેને ફોલો કરવું સહેલું હતું. જો કે આ સ્ટાર પત્નીએ પહેરેલું લહેંગા લેવાનું વિચારતા તમારું વજન પણ વધી શકે છે.

ઇશા અંબાણીના લગ્નમાં ભાગ લેવા બોલીવુડ સ્ટાર્સે દેશ-વિદેશના જાણીતા ડિઝાઇનરો પહોચ્યા હતા. આ એક એવો પ્રસંગ હતો. જેની નોંધ વિશ્વના મીડિયા દ્વારા કરવામાં આવી. આવી સ્થિતિમાં તે એકદમ સ્વાભાવિક છે. કે દરેક જણ સૌથી વિશેષ દેખાવા માંગે છે. મીરા રાજપૂતે આ પ્રસંગ માટે ભારતીય પ્રખ્યાત ડિઝાઇનર અનિતા ડોંગરે ડિઝાઇન કરેલી લહેંગા પહેરી હતી. આ સંગ્રહમાંથી વાઇન રેડ કલરનો લહેંગા મખમલ રેશમી ફેબ્રિકમાંથી બનાવવામાં આવ્યો હતો.

Photo credit

મીરા રાજપૂત લહેંગા પર પરંપરાગત ભરતકામ કરવામાં આવ્યું હતું. અનિતા ડોંગરેની સહીવાળી ગોટા પાટો અને માળા તેના પર થ્રેડ અને ઝરડોઝી ભરતકામ સાથે કામ કરવામાં આવ્યાં હતાં. બ્લાઉઝની જગ્યાએ ટૂંકી કુર્તી દ્વારા બ્લાઉઝ સ્ટાઇલ ચોલી, કી-હોલ નેકલાઇન અને ત્રણ ક્વાર્ટર સ્લીવ્સ સાથે બદલવામાં આવી હતી. પોર્સેલેઇન કરતા વધારે સ્કર્ટમાં કુર્તી પર ભરતકામ કરવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે દુપટ્ટા હળવા વજનને ધ્યાનમાં રાખીને રેશમ બ્રોકેડ ફેબ્રિકથી બનાવવામાં આવ્યો હતો.
અંબાણીની પ્રિય પુત્રી ઇશાની સોના જેવો ડ્રેસ પણ સોનાથી ઓછો નથી

Photo credit

આ રોયલ વિન્ટર વેડિંગ પરફેક્ટ લુક મીરા રાજપૂતે ચંદ્ર એરિંગ્સ અને સ્ટેટમેન્ટ એરિંગ્સ સાથે પૂર્ણ કર્યો હતો. જેને તેણે અનિતા ડોંગરે પિંકસિટી કલેક્શનમાંથી પસંદ કર્યો હતો. આમાં અનકટ ડાયમંડ નીલમણિ અને મોતી મૂકવામાં આવ્યા હતા. લહેંગાવાળા આ ન્યૂનતમ ઝવેરાત મીરાના દેખાવને સંપૂર્ણ બનાવતા હતા. આ મખમલ રેશમ લહેંગાની કિંમત વિશે વાત કરતાં, તેની કિંમત સત્તાવાર વેબસાઇટ પર રૂ. 205,000 જણાવી છે.

દરેક વ્યક્તિ આટલા મોંઘા લેહેંગા પરવડી શકે તેમ નથી. પરંતુ અમે તમારા માટે એક એવો વિકલ્પ લાવ્યા છીએ કે તમે મીરા રાજપૂત લહેંગાના દેખાવને મેચ કરવા માટે ઓછા પૈસામાં આ તહેવારની સિઝન અજમાવી શકો.

Photo credit

મખમલ ફરી એકવાર વલણમાં છે. તેથી કેમ આ ફેબ્રિક લહેંગા આ ઉત્સવની મોસમમાં પણ કેમ નથી અજમાવતા? આ માટે ક્વીન હેવી લેહેંગા ચોલી એક સારો વિકલ્પ બની શકે છે. તમે આ સેમી સ્ટીચ લહેંગા ફક્ત 1,499 રૂપિયામાં બનાવી શકો છો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *