માધુરી દીક્ષિત અને શ્રીરામ નેને લગ્નને 21 વર્ષ થયા છે. બે દાયકાથી વધુ સમય વીતી ગયા પછી પણ આ દંપતી વચ્ચેનો પ્રેમ સ્થિર રહ્યો છે. આ સુખી લગ્ન જીવનને રાખવા માટે દરેક દંપતીની જેમ, આ સ્ટાર દંપતીએ એકબીજાને કંઈક કહ્યું છે, તેથી કેટલાક અનકણિત નિયમોનું પાલન કર્યું છે. તેમાંથી એક છે, જેને આજના યુવા કામ કરતા યુગલોએ અનુસરવું જોઈએ, જેથી તેમનું વિવાહિત જીવન કારણ વગર તણાવ અને તકરારથી બચાવે.

ઈન્ટરવ્યું દરમિયાન નેને એ કર્યો ખુલાસો :

Image Credit

માધુરી દીક્ષિત આજે પણ પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. આવી પરિસ્થિતિમાં, તેણીએ તેના પ્રભાવથી કુટુંબને કેવી રીતે બચાવ્યું, તેના પતિએ ઇન્ટરવ્યુમાં પોતાને કહ્યું. તેણે કહ્યું હતું કે માધુરી આ વસ્તુ વિશે ખૂબ જ સ્પષ્ટ છે કે તે તેના કામકાજ જીવન સાથે સંબંધિત વસ્તુઓ પર પરિવારને કોઈપણ રીતે અસર થવા દેતી નથી.

આ જ કારણ છે કે તે કામના અંતે તેનાથી સંબંધિત તમામ વિચારોને છોડી દે છે. ડોક્ટર નેનેએ કહ્યું કે તેની પત્ની હંમેશાં આ કરતી રહી છે અને તે પણ આ વસ્તુને અનુસરે છે. આ કામ અને પારિવારિક જીવન બંનેને અલગ રાખવામાં પણ મદદ કરે છે.

50 ટકા થી વધારે લોકો ઘરેથી ઓફિસે ચિંતા લઈને જાય છે :

Image Credit

ટોરોન્ટો યુનિવર્સિટી દ્વારા કરવામાં આવેલા અધ્યયનમાં બહાર આવ્યું છે કે 50% થી વધુ લોકો તેમના કામ પર તાણ લે છે. ખાસ કરીને જેની પાસે નિર્ણય લેવાની જવાબદારી, વધુ કામના દબાણ અને લાંબા સમય સુધી કામના કલાકો છે. ઇન્ટરનેટ અને મોબાઈલને લીધે ઘરેથી પણ ઓફિસનું કામ સામાન્ય બની ગયું છે, જેના કારણે તે અંગત જીવન સાથે ઘર્ષણ થવા માંડ્યું છે, તેને સ્પીલઓવર કહેવામાં આવે છે. આ સ્થિતિમાં, કામના તણાવ પણ સરળતાથી ઘરમાં પ્રવેશે છે.

પતિ/પત્ની પર થવા લાગે છે તેની અસર :

Image Credit

ક્રોસઓવર પછી ક્રોસઓવર આવે છે, જેમાં એક ભાગીદારના કામના તણાવ બીજાથી પ્રભાવિત થાય છે. આવું ત્યારે થાય છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ઘરેથી તેમની ઓફિસની બંધુત્વને દૂર કરવાનું શરૂ કરે છે, અથવા તાણના કારણે નકારાત્મક વર્તન કરવાનું શરૂ કરે છે. આ સ્થિતિમાં, જીવનસાથી પર સીધી અસર પડે છે અને તેઓ તાણની લાગણી પણ શરૂ કરે છે. બાદમાં, તે ધીરે ધીરે બંને વચ્ચે ઝગડો થવા લાગે છે અને સંબંધ તૂટવા લાગે છે.

શું કરવું ?

Image Credit

જેમ માધુરી દીક્ષિત અને શ્રીરામ નેને ઘરના કામમાં તણાવ અને ભાર લાવતા નથી, તેવી જ રીતે અન્ય લોકોએ પણ આ નિયમનું પાલન કરવું જોઈએ. આમ તો, અમે તમને જણાવી દઈએ કે સાઉથના સુપરસ્ટાર મહેશ બાબુ પણ આ નિયમનું પાલન કરે છે.

કામ સ્ટ્રેટને ઘરે લાવવા એક વસ્તુ બચાવી શકે છે અને તે છે કામ માટે સમય નક્કી કરવો. ઓફિસ જવું હોય કે ઘરેથી કામ કરવું હોય, તમારું કાર્ય સમાપ્ત કરવા માટે એક અંતિમ તારીખનું પાલન કરો. જો તમે આ કરો છો, તો પછી તમે વસ્તુઓનું યોગ્ય સંચાલન કરીને તમારા પરિવાર માટે સમય કાઢી શકશો અને તે તણાવને દૂર રાખવામાં મદદ કરશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *