જુહી ચાવલા એવી અભિનેત્રી છે, જે કદાચ હવે સિલ્વર સ્ક્રીન પર ભલે ઓછી નજરે આવે, પરંતુ તેણે પોતાની કારકિર્દીમાં ફિલ્મો આપી છે, જેના કારણે તે હંમેશા લોકોના મનમાં રહે છે. જુહી, જે ટોચની અભિનેત્રીઓમાંની એક છે, તેણે ઘણાં વર્ષોથી લાઇમલાઇટ અને લોકપ્રિયતાનો આનંદ માણ્યો છે, તેથી જ્યારે તેણીને તેના લગ્ન વિશે ખબર પડી, તો બધા જ ચોંકી ગયા. કોઈને ખબર નહોતી કે આ અભિનેત્રી દુનિયાથી આટલી મોટી વાત છુપાવી રહી છે.

લગ્નના લગભગ બે દાયકા પછી એક ઇન્ટરવ્યુમાં, જુહીએ છેવટે આની પાછળનું કારણ બધા સાથે શેર કર્યું અને તેણે જે કહ્યું તેનાથી, આજની કામકાજ મહિલાઓ સરળતાથી સંબંધ કરી શકશે.

આ કહ્યું હતું જુહીએ :

Image Credit

જુહી ચાવલાની તેના પતિ જે મહેતા સાથેની લવ સ્ટોરી ફિલ્મ જેવી હતી. તે સમયે, આ અભિનેત્રીને ભાવનાત્મક ટેકોની સૌથી વધુ જરૂર હતી, તેમજ જેએ તેના જીવનમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ પછી, તેણે જુહીને ક્યારેય એકલી છોડી નહિ  અને હંમેશાં તેની મજબૂત સપોર્ટ સિસ્ટમ રહી. બંનેએ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું, પરંતુ તેને દુનિયા સાથે શેર કરવાનું ટાળ્યું.

એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન જુહીએ કહ્યું હતું કે તેણે કોના માટે લગ્નનો મામલો છુપાવ્યો હતો. અભિનેત્રીએ કહ્યું હતું કે તે સમયે લગ્નનો અર્થ એ હતો કે નાયિકાની કારકિર્દી પણ સમાપ્ત થઈ જશે. જુહી તે દિવસોમાં તેની કારકિર્દીની ટોચ પર હતી, તેથી તે તેના પર સમાધાન કર્યા વિના પોતાનું જુસ્સો ચાલુ રાખવા માંગતી હતી. આ માટે તેણે દુનિયાથી 6 વર્ષ સુધી લગ્ન કરવાની વાત છુપાવીને રાખવી પડી.

ઘણી મહિલાઓ પસાર થાય છે આમાંથી :

Image Credit

જો કે આધુનિક સમાજમાં સ્ત્રીઓ મજબૂત કારકિર્દીનો આનંદ માણી રહી છે, તેમ છતાં, લગ્ન અથવા ગર્ભાવસ્થા હજી પણ તેમની વૃદ્ધિમાં અવરોધરૂપ છે તેવું નકારી શકાય નહીં. આવી ઘણી સ્ત્રીઓ તમારી આસપાસ હાજર રહેશે, જેમને આ કારણોસર મેલ સાથીદાર કરતાં ઓછી સારી તકો આપવામાં આવી હતી, કારણ કે તેણી પરિણીત અથવા ગર્ભવતી હતી.

એટલું જ નહીં, આજે પણ ઘણી સંસ્થાઓમાં, છોકરીઓને તેમની જૂની નોકરીની સાથે સાથે લગ્ન અને ગર્ભાવસ્થાની યોજના કરવાનું કહેવામાં આવે છે, જેથી કંપનીને ‘સફર’ ન કરવી પડે.

બદલવાની કોશિશ :

Image Credit

એવી સ્ત્રીઓ છે જેઓ અંગત જીવનને કારણે કારકિર્દી પર સમાધાન કરે છે, તો એવી સ્ત્રીઓ પણ છે જે આ ચિત્રને બદલતી હોય તેવું લાગે છે. બોલિવૂડ વિશે વાત કરીએ તો કરીના કપૂર તેનું સૌથી મોટું ઉદાહરણ છે. તેમણે તેમની ખાનગી જીવનને કારણે તેની કારકિર્દીથી સંબંધિત કોઈપણ બાબતમાં સમાધાન કર્યું ન હતું.

પછી તે લિવ-ઇનમાં આવ્યા પછી છૂટાછેડા લીધેલા વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરવા વિશે છે કે પછી જ્યારે તે તેની કારકીર્દિમાં ટોચ પર હોય ત્યારે માતા બનવાની વાત છે. ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન બેબોએ પણ કામ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. આટલું જ નહીં, તે એક પરીક્ષા તરીકે બહાર પણ આવી, જેણે બતાવ્યું કે તે ગર્ભવતી હોવા છતાં સ્ટાઇલિશ થઈ શકે છે.

સૌથી મહત્વનો છે આત્મવિશ્વાસ :

Image Credit

કારકિર્દીની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવા અને પુરુષ પ્રભુત્વ ધરાવતા સમાજમાં પોતાને સાબિત કરવા માટે આત્મવિશ્વાસ સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. જો તમે તમારામાં વિશ્વાસ કરો છો, તો સૌથી મોટી મુશ્કેલી પણ વામન થવા લાગે છે. તેમજ તમારી જાતને શંકા કરવા અથવા પોતાને અન્ય લોકો કરતા ઓછું માનવું, આત્મવિશ્વાસને નુકસાન પહોંચાડે છે, સફળતાનો માર્ગ અવરોધે છે. તેથી જે કંઇ પણ થાય, પરંતુ હંમેશા વિશ્વાસ જાળવો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *