બોલિવૂડમાં શ્રી પરફેક્શનિસ્ટ તરીકે પ્રખ્યાત અભિનેતા આમિર ખાનને આજે કોઈ ઓળખાણની જરૂર નથી કારણ કે તેનું અભિનય માત્ર તેમના નામનું વર્ણન કરે છે. આમિર ખાને આપણને “ગજની”, “3 ઇડિયટ્સ”, “પીકે” વગેરે જેવી શ્રેષ્ઠ મૂવી આપી છે. તે જેટલી સારી એક્ટિંગ કરે છે એટલા જ સારા માણસ છે. અન્ય કલાકારોની જેમ, તેની લવ લાઇફ પણ એક સમયે ખૂબ જ રસપ્રદ રહી હતી. જો કે, કિરણ રાવ સાથે લગ્ન કરીને તે હવે હેપ્પી એવર એફટર છે. પરંતુ તેમના આગમન પહેલા જ તેણે બોલિવૂડની ઘણી સુંદરીઓનું ડેટ કર્યું છે. ચાલો જાણીએ એવી અભિનેત્રીઓના નામ કે જેઓ એક સમયે આમિર ખાનને પ્રેમ કરતા હતા.

રીના દત્તા :

Image Credit

આમિર ખાનની લવ લાઈફની વાત આવે અને રીના દત્તાનો ઉલ્લેખ ન આવે એવું બની જ નાં શકે. રીના એ પહેલી અભિનેત્રી છે જેનું આમિર ખાન સાથે દિલ હતું. ખરેખર, તે દિવસોમાં તે આમિર ખાનની સામે ઘરમાં રહેતી હતી. તેમને પ્રભાવિત કરવા આમિરે લોહીથી લવ લેટર પણ લખ્યા હતા, જેના પછી તેણે રીનાને ખૂબ જ ઠપકો આપ્યો હતો. જ્યારે બંને એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં ત્યારે 1986 માં તેમના લગ્ન થયાં. પરંતુ જે દિવસે આમિર ખાનનું નામ કેટલીક અભિનેત્રીઓ સાથે જોડાવા લાગ્યું. જેના કારણે છેવટે 2002 માં તેણીએ રીના સાથે છૂટાછેડા લીધા.

જેસિકા હાઈંસ :

Image Credit

આમિર ખાનનું સાહસિક વ્યક્તિત્વ તે દિવસોમાં તમામ અભિનેતાઓને હરાવી દેતું હતું. દરેક વ્યક્તિ તેમને જોઈને દિવાના થઈ ગયા. આવી સ્થિતિમાં, એક બ્રિટિશ પત્રકાર પણ તેના પ્રેમના જાદુથી છટકી શક્યો નહીં અને તેનું હૃદય ગુમાવી દીધું. એવું કહેવામાં આવે છે કે બંનેની મુલાકાત ‘ગુલામ’ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન થઈ હતી, ત્યારબાદ બંનેએ લિવ-ઇનમાં રહેવાનું શરૂ કર્યું હતું. જો કે એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે તે બંનેનો જ્હોન નામનો એક પુત્ર છે. બ્રેકઅપ પછી, જેસિકા પાછો લંડન ગયો જ્યારે આમિર ભારતમાં રહ્યો.

કિરણ રાવ :

Image Credit

જ્યારે પ્રેમમાં બે વાર દગો મળ્યો ત્યારે કિરણ રાવની આમિરના જીવનમાં પ્રવેશ. બંને ફિલ્મ ‘લગાન’ ના શૂટિંગમાં મળ્યા હતા. તે સમયે આમિર બેશક પરણિત હતા પરંતુ તેમ છતાં કિરણ પર પોતાનું દિલ ગુમાવી દીધું. આવી સ્થિતિમાં, વર્ષ 2005 માં, તેણે કિરણ રાવને પોતાની જીવનસાથી બનાવી અને વર્ષ 2011 માં કિરણે સરોગસી દ્વારા એક પુત્રને જન્મ આપ્યો, જેનું નામ આઝાદ ખાન હતું.

ફાતિમા સના શેખ :

Image Credit

ફિલ્મ ‘દંગલ’ આમિર ખાનની શ્રેષ્ઠ ફિલ્મોમાંની એક માનવામાં આવે છે. આમાં તેમણે ફાતિમા સના શેખના પિતાની ભૂમિકા ભજવી હતી, પરંતુ પાછળથી એવું જાણવા મળ્યું છે કે આમિર ખાને તેમને ‘ઠગ્સ ઓફ હિન્દુસ્તાન’ માટે કાસ્ટ કરવાની ભલામણ કરી હતી. જોકે, ફાતિમાએ આ બાબતોને માત્ર અફવા ગણાવી હતી અને કહ્યું હતું કે આવા સમાચારથી તે આશ્ચર્યચકિત થાય છે.

પ્રીતિ જિન્ટા :

Image Credit

2002 માં રીના દત્તાના છૂટાછેડા દરમિયાન આમિર ખાનની જિંદગીમાં એક બીજી સુંદરતા હતી. તે બીજું કોઈ નહીં પણ પ્રીતિ ઝિન્ટા હતી. બંનેના ગુપ્ત સંબંધો પર અનેક સવાલો ઉભા થયા હતા. એવું પણ કહેવાતું હતું કે બંનેના લગ્ન થઈ ગયા છે. પરંતુ બાદમાં પ્રીતિએ એક મુલાકાતમાં આ બાબતોને નકારી હતી અને કહ્યું હતું કે આમિર ફક્ત તેનો સારો મિત્ર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *