કોઈ પણ વ્યક્તિ જન્મથી અમીર નથી બનતો. પરંતુ રાત-દિવસ મહેનત કરીને જ તેને ભાગ્ય મળે છે. સામાન્ય લોકોથી માંડીને બોલીવુડના મોટા સ્ટાર્સ પણ ગરીબી સહન કરી ચૂક્યા છે. ગરીબી એ એક શાપ છે જે સારાને વાળે છે. આજે જો આપણી સામે કોઈ ફિલ્મ સ્ટાર જોવા મળે, તો મનમાં પહેલો સવાલ એ ઉભો થાય છે કે તેની પાસે કેટલા કરોડ રૂપિયા હશે? પરંતુ આ ફિલ્મ જગતમાં એવા ઘણા કલાકારો પણ છે જેમણે જીવનમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો છે અને ગરીબી જોઈ છે. કેટલાક સ્ટાર્સે ફૂટપાથ પર સૂતાં દિવસો પણ વીતાવ્યા છે. ચાલો જાણીએ આવા જ કેટલાક ફિલ્મ કલાકારોના નામ, જેમણે આજે ગરીબીને માત આપી છે અને કરોડો રૂપિયાની સંપત્તિ બનાવી છે.

રજનીકાંત :

Image Credit

સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીની આ દિવસોમાં ખૂબ બોલબાલા છે. અહીં ફિલ્મો અને તેમની વાર્તાઓ અલગ છે. રજનીકાંતને આ ઉદ્યોગનો દેવ માનવામાં આવે છે. તે સુપરસ્ટાર રજનીકાંત તરીકે પણ ઓળખાય છે. આજે તેમની ચર્ચાઓ માત્ર દેશમાં જ નહીં પણ વિદેશમાં પણ ફેલાઇ છે. પરંતુ બોલિવૂડમાં જોડાતા પહેલા રજનીકાંતનું જીવન એટલું સરળ નહોતું. તે ઘરમાં એકમાત્ર કમાવનાર હતા. તેથી તેણે બસ કાર કંડક્ટર તરીકેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી. ધીરે ધીરે તેમણે ફિલ્મી દુનિયામાં એવું જાદુ કર્યું કે આજે લાખો લોકો તેના ચાહકો છે.

જોની લીવર :

Image Credit

કોમેડી કિંગ જોની લિવરે 90 ના દાયકાની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કરીને આપણને હસાવ્યા છે. તેમના સંવાદોએ લાખો હૃદયમાં એક અલગ છાપ છોડી દીધી છે. આજે તેની પાસે કોઈ પણ વસ્તુની કમી નથી છતાં તેમનું બાળપણ આ રીતે પસાર થયું નથી. તેમને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. જ્યારે તે સાતમા ધોરણમાં હતો, ત્યારે તેને શાળા છોડ્યા પછી ઘરે દોડવા માટે અખબારો વેચવાનું કામ પણ કર્યું હતું.

મિથુન ચક્રવર્તી :

Image Credit

ડિસ્કો ડાન્સર તરીકે જાણીતા અભિનેતા મિથુન ચક્રવર્તીએ એકવાર બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીને ગુપ્ત રાખ્યો છે. પરંતુ ફિલ્મની લાઈનમાં આવતાં પહેલાં તેણે એકદમ નજીકથી જોયું છે. એક સમય એવો હતો કે જ્યારે તેઓ પાસે રોટલી ખાવા માટે પણ પૈસા નહોતા અને લોકોની આગળ હાથ ફેલાવતા. મિથુન આજે પણ તેમના જીવનની આ કડવી યાદોને ભૂલી શક્યા નથી, તેથી તેણે એક પુત્રીને દત્તક લીધી છે જેથી તેણી સારી રીતે ઉછેર કરી શકે.

નાવાજુદીન સિદ્દીકી :

Image Credit

આજે, અલબત્ત, નવાઝુદ્દીન પાસે સંપત્તિ અને ખ્યાતિની કમી નથી. પરંતુ યુપીના એક નાના ગામમાં જન્મેલા આ અભિનેતાની યાત્રા એટલી સરળ નહોતી. તેણે કેમિસ્ટની દુકાનમાં કામ કર્યું છે જ્યારે તેનાથી વાત ન બની તો તેણે એક ચોકીદાર નું કામ પણ કર્યું. પરંતુ પાછળથી, સમય બદલ્યો અને બોલિવૂડએ તેને ઝીરો માંથી હીરો બનાવ્યો.

શાહરૂખ ખાન :

Image Credit

કિંગ ખાન તરીકે જાણીતા શાહરૂખ ખાન આજે બોલીવુડ ઈન્ડસ્ટ્રી પર રાજ કરે છે, પરંતુ તેમની યાત્રા એટલી સરળ નહોતી. તેણે ફિલ્મોમાં દેખાતા પહેલા ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો. તેણે રોટલા માટે  કમાવવા માટે મધ્યમ સુધી શાળા છોડી દીધી. તેણે માત્ર 1500 રૂપિયા સાથે પોતાના ઘરથી મુંબઇ છોડી દીધું અને તે પછી તે સફળતાની સીડી પર ચડી ગયો કે આજે તેનો સિક્કો આખા બોલીવુડમાં ચાલે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *