બોલિવૂડ વિશ્વનો દરેક કલાકાર તેમના ચાહકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવવા માંગે છે. દરેક અભિનેતા અને અભિનેત્રી હેડલાઇન્સમાં રહેવાની ઇચ્છા ધરાવે છે. અને આ બાબતમાં, તેઓ હંમેશાં કંઈક અલગ અને નવું કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. તેમજ કેટલાક ફિલ્મ સ્ટાર્સ પણ હતા જેમણે તેમના પ્રશંસકો સાથે જ લગ્ન કર્યા. જો કે, આપણા બધાને એક કે બીજા સેલિબ્રિટી માટે વિશેષ સ્નેહ છે અને હવે તે સેલિબ્રિટીના ચાહકનું મન વાંચીને તેની સાથે લગ્ન કરે છે, તો તે એક સ્વપ્ન પૂરા થવા જેવું છે. આજે અમે તમને એવા સ્ટાર્સ વિશે પણ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે તેમના ફેન્સને તેમના જીવન સાથી તરીકે પસંદ કર્યા છે.

દિલીપ કુમાર અને સાયરા બનો :

Image Credit

સાયરા બાનુ 12 વર્ષની હતી ત્યારથી દિલીપ જી પર ક્રસ છે, તે દિલીપ જીને 12 વર્ષની હતી ત્યારથી જ પસંદ કરે છે. સાયરા દિલીપ જી સાથે લગ્ન કરવા ઇચ્છતી હતી, અને દિલીપ સાહેબે સામેથી સાયરા બાનૂ સાથે લગ્ન કરવાનું પ્રસ્તાવ મૂક્યું તે દિવસે તેની ઇચ્છા એક સ્વપ્નની જેમ વાસ્તવિકતામાં ફેરવાઈ. સાયરા બાનુએ 11 ઓક્ટોબર 1966 ના રોજ દિલીપ જી સાથે લગ્ન કર્યા હતા, લગ્ન સમયે સાયરા ફક્ત 22 વર્ષની હતી અને દિલીપ સાહેબ 44 વર્ષની હતી.

રાજેશ ખાનના અને ડીમ્પલ કાપડિયા :

Image Credit

અભિનેતા રાજેશ ખન્નાએ તેના પ્રશંસકોનું દિલ તોડ્યું ન હતું. તેણે પોતાના ફેન ડિમ્પલ કાપડિયાને બધાની સામે પ્રપોઝ કરી, અને 1973 માં બંનેએ લગ્ન કરી લીધાં. તે સમયે ડિમ્પલ માત્ર 16 વર્ષની હતી, અને રાજેશ ખન્ના સહબ તેમના કરતા 15 વર્ષ મોટા હતા.

મુમતાજ અને મયુર માધવાની :

Image Credit

મમતાઝના ચાહકોની સૂચિમાં બિઝનેસ ટાયકૂન મયુર માધવાણીનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. 29 મે 1974 ના રોજ મુમતાઝે તેના આ ફેંસ સાથે લગ્ન કરીને તેનું સપનું પૂરું કર્યું. સેલીબ્રીટી અને ફેંસ લગ્નના બંધન માં બંધાયા.

ઈશા દેઓલ અને ભારત તખ્તાની :

Image Credit

ઇશા દેઓલે પણ તેના બાળપણના સાથી સાથે લગ્ન કર્યા. ભરત અને ઈશા એકબીજાને નાનપણથી જ ઓળખે છે, લગભગ 13 વર્ષોની આ ઓળખ બાદ ઇશાએ 2012 માં ભરત સાથે લગ્ન કર્યા.

જીતેન્દ્ર અને શોભા કપૂર :

Image Credit

ખરેખર શોભા કપૂર બ્રિટિશ એરવે પર એર હોસ્ટેસ તરીકે કામ કરતી હતી. તેમનું સ્વપ્ન જીતેન્દ્ર સાહેબ સાથે લગ્ન કરવાનું હતું. શોભા અગાઉ તેની ગર્લફ્રેન્ડ હતી અને 1974 માં બંનેના લગ્ન થયા હતા.

વિવેક ઓબરોય અને પ્રિયંકા અલ્વા :

Image Credit

જ્યારે વિવેકે એશ્વર્યા રાય સાથે બ્રેકઅપ કર્યું ત્યારે તે ખૂબ જ તૂટી ગયો હતો. તે સમયે, તેણીને પ્રિયંકા દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવ્યું હતું, અને તેને ટેકો આપ્યો હતો. આવી રીતે, આ બંનેના લગ્ન એરેંજડ મેરેજ હતા, પરંતુ મળ્યા પછી તરત જ આ બંને વચ્ચે પ્રેમ સંબંધ બંધાયો. વિવેકે પ્રિયંકા પર પારિવારિક મિત્ર તરીકે ક્રશ કર્યો હતો અને બાદમાં તે તેના પતિ બની હતી.

શિલ્પા શેટ્ટી અને રાજ કુન્દ્રા :

Image Credit

જણાવી દઈએ કે રાજ કુંદ્રા ભારતીય મૂળનો બ્રિટીશ બિઝનેસમેન છે. અને તેનું નામ શિલ્પા શેટ્ટીની ફેન લિસ્ટમાં પણ ટોચ પર હતું. આ સમય દરમિયાન તે બંનેની મુલાકાત પણ થઈ હતી. મીટિંગ પછી આ બંનેની નિકટતા વધી અને બંનેના લગ્ન થઈ ગયા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *