બોલિવૂડમાં એક સમય એવો હતો કે જ્યારે દરેક હેમા માલિનીની ફિલ્મો જોવા માટે આતુરતાથી રાહ જોતા હતા. તેની સુંદરતાની ચર્ચાઓ દરેક જગ્યાએ હતી. કદાચ આ જ કારણ છે કે લોકો તેને “ડ્રીમ ગર્લ” કહેતા હતા. માર્ગ દ્વારા, તે ખરેખર કોઈ સ્વપ્નથી ઓછું નથી. તેની અને ધર્મેન્દ્રની જોડીને ફિલ્મોમાં સૌથી વધુ પસંદ કરવામાં આવી છે. કદાચ આ જ કારણ હતું કે ધર્મેન્દ્રએ તેની પહેલી પત્ની પ્રકાશ કૌરને છોડી અને બીજા લગ્ન હેમા માલિની સાથે કર્યા. છેલ્લા દિવસોમાં હેમાનો 72 મો જન્મદિવસ ઉજવવામાં આવ્યો છે. તેનો જન્મ 16 ઓક્ટોબર 1948 માં તમિલનાડુના અમ્માનકુડીમાં થયો હતો. હેમા માલિનીની પર્સનલ લાઇફ તેની ફિલ્મ લાઇફ કરતા વધારે રસપ્રદ છે. ચાલો આપણે જાણીએ તેના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક નસાંભળેલી વાતો.

Image Credit

ડ્રીમ ગર્લ ઉર્ફે હેમા માલિનીની સક્સેસ સ્ટોરી પણ એક સ્વપ્ન જેવી છે. તેણે ખૂબ જ ઓછા સમયમાં સફળતા હાંસલ કરી હતી. પરંતુ ધર્મેન્દ્ર વિના હેમા માલિનીનું નામ અધૂરું માનવામાં આવે છે. ખરેખર, એક સમયે આ બંને લવ સ્ટોરીઝની ચર્ચા આખા બોલીવુડમાં થતી હતી. એટલું જ નહીં, તેની લવ સ્ટોરી પણ સૌથી વિવાદિત રહી છે.

Image Credit

જો કે, તમે બધા એ હકીકતથી વાકેફ થશો કે ધર્મેન્દ્રએ હેમા માલિની સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે ધર્મેન્દ્રએ હેમાની પસંદગી કરી હતી, ત્યારે તે પહેલેથી જ પ્રકાશ કૌરના પતિ તેમજ ચાર બાળકોના પિતા હતા. પરંતુ ધર્મેન્દ્ર હેમાના પ્રેમની સામે કશું જોઈ શક્યો નહીં અને તે બધાને ભૂલીને હેમા માલિનીનો હાથ પકડ્યો.

Image Credit

ધર્મેન્દ્ર માટે, હેમા માલિનીએ પણ કુટુંબ અને સંસારિકતાની કોઈ પરવા નહોતી કરી અને હસતાં હસતાં “બીજી સ્ત્રી” નો ટેગ સ્વીકાર્યો. બંનેના લગ્ન સંપૂર્ણ રિવાજો સાથે થયા હતા, પરંતુ હેમાને તેના પતિના જીવનની પહેલી મહિલાનું બિરુદ ક્યારેય મળી શક્યું નહીં. ઘણા ઇન્ટરવ્યુમાં હેમાએ એમ પણ કહ્યું છે કે બીજી સ્ત્રી બનવું સહેલું નથી.

Image Credit

જોકે બંનેના લગ્નને હવે 41 વર્ષ થયા છે, પરંતુ હેમા માલિનીએ આજ સુધી ધર્મેન્દ્રના ઘરે પગ મૂક્યો નથી. આનું કારણ ધર્મેન્દ્રનો પુત્ર સની દેઓલ અને બોબી દેઓલ છે. ખરેખર, તે પુત્રો સાથે મુંબઇના પોશ વિસ્તારમાં આવેલા આલિશ બંગલામાં રહે છે. બીજી તરફ, મુંબઈના આ જુહુ વિસ્તારમાં હેમા માલિનીનું ઘર પણ હાજર છે.

Image Credit

હેમાએ 30 વર્ષ પહેલા ધર્મેન્દ્ર સાથે પોતાનો બંગલો ખરીદ્યો હતો. બંને ઘરો વચ્ચેનું અંતર પણ 5 મિનિટનું છે. પરંતુ આટલા વર્ષો પછી પણ તેમનું અંતર કાઢી શકાયું નથી અને આજ સુધી હેમા માલિની ધર્મેન્દ્ર અને પ્રકાશ કૌરના તે ઘરે ગઈ નથી. હેમા માલિનીનું જીવનચરિત્ર ખૂબ પ્રખ્યાત રહ્યું છે, જે રામ કમલ મુખર્જીએ લખ્યું હતું. તેમાં તેમણે લખ્યું છે કે હેમા આજદિન સુધી ધર્મેન્દ્રના ઘરનો ઉંબરો વટી શકી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *