ઘણીવાર જોવા મળે છે કે ઘણા જાણીતા સ્ટાર્સ પોતાને ઇન્ડસ્ટ્રીમાં અલગ બતાવવા માટે અથવા તેમના કેટલાક જુના રિવાજોને કારણે હેડલાઇન્સમાં હોય છે. આપણામાં આવા ઘણા સ્ટાર્સ છે. જે શાહી રાજવંશના છે જેમાં સૈફ અલી ખાન જેવા મોટા નામ પણ શામેલ છે. પરંતુ આજે અમે તમને બોલીવુડ નહીં પણ ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીની જાણીતી અભિનેત્રી વિશે કેટલીક વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જે તમે એકવાર સાંભળશો પછી વિચારવા મજબૂર થઈ જશે.

Photo credit

તમને જણાવી દઇએ કે તે બીજું કંઈ નહીં. વીર ઇન સ્ટાર પ્લસની ખૂબ જ પ્રખ્યાત સીરિયલ દિગંગના સૂર્યવંશી જેમણે વીરાની મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી અને પોતાની અભિનયથી લાખો દિલ જીત્યાં હતાં. અમે તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી દિગંગાના સુરવંશી એક પરંપરાગત રાજવી પરિવારની છે. અને તેની એક ઝલક દર વર્ષે તેના જન્મદિવસ પર જોવા મળે છે. જ્યારે તે સંપૂર્ણ રોયલ્ટીમાં તેનો જન્મદિવસ મનાવે છે.

Photo credit

15 ઓક્ટોબર 1997 ના રોજ જન્મેલી દિગાંગના તેના માતા-પિતાની એકમાત્ર પુત્રી છે. અને આવી સ્થિતિમાં આ કુટુંબના બધા સભ્યો તેમનો આદર કરે છે. અને ખૂબ પ્રેમ કરે છે. મોટાભાગનાં ચર્ચો તેમના જન્મદિવસ પર જોવા મળે છે. જ્યારે દિગંગાને તેનો જન્મદિવસ એકદમ શાહી શૈલીમાં ઉજવતા જોવા મળે છે. આવી સ્થિતિમાં અમે તેમના વિશે એમ પણ કહી શકીએ કે અભિનય અને સ્ટાઇલની દુનિયામાં આવવા છતાં. તેઓએ તેમની પરંપરાઓ છોડી નથી. અને આજે પણ તેઓ તેમના પરિવારોની આ પરંપરાઓને પૂરા દિલથી આગળ ધપાતા જોવા મળે છે.

Photo credit

બાળપણમાં જ્યારે અભિનેત્રી માત્ર 10 વર્ષની હતી. ત્યારે તેણે તેના પિતાને સોનાની ઘડિયાળ માંગી હતી. અને પિતાએ તેની એકમાત્ર પુત્રીનો આ આગ્રહ પૂરો કર્યો હતો. વળી જો આપણે તેના જન્મદિવસ વિશે શાહી શૈલીમાં વાત કરીએ તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી દિગંગાના બરાબર એક રાજકુમારીની જેમ ઉજવણી કરતી જોવા મળે છે. જે ચાહકોમાં ખૂબ જ ચર્ચાનો વિષય બની છે.

Photo credit

તેના જન્મદિવસ પર તેને દૂધ અને પાણીથી સ્નાન આપવામાં આવે છે. ત્યારબાદ તેણીને રાજકુમારીની જેમ શણગારવામાં આવે છે. અને પછી તે ગાદી પર બેસીને તેની પૂજા કરવામાં આવે છે. અને પછી તે આશીર્વાદ લે છે. તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી દિગંગાનામાં ઘણા સંતો છે. અને આટલું જ નહીં તેમના મકાનમાં ફક્ત એક જ ઓરડો છે. જેમા સામાન ભરેલો છે. અને તેના જન્મદિવસ નિમિત્તે તેણીએ ઘણા હીરાથી ભરેલા ઝવેરાત અને ચાંદીના ચંપલ પહેરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *