આજની આ પોસ્ટમાં, અમે તમને બોલીવુડની કેટલીક જાણીતી માં દીકરીઓની જોડીઓ સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમના ચહેરા એકબીજા સાથે ખૂબ સમાન છે.

સારા અલી ખાન – અમૃતા સિંહ :

Image Credit

બોલિવૂડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી અને પટૌડી નવાબ સૈફ અલી ખાનની પુત્રી સારા અલી ખાન ઘણી રીતે સૈફની પહેલી પત્ની અને તેની માતા અમૃતા સિંહ જેવી લાગે છે. એટલું  જ નહીં, સારા અલી ખાને પણ કહ્યું છે કે લોકો તેને સૈફ ની પુત્રી નહિ પરંતુ અમૃતાની દીકરી તરીકે જાણે.

આલિયા ભટ્ટ – સોની રાજદાન :

Image Credit

આલિયા ભટ્ટ બોલિવૂડની ખૂબ જ સુંદર અને જાણીતી અભિનેત્રી છે. તેમજ આલિયાના પિતા વિશે વાત કરવામાં આવે તો તે બીજું કોઈ નહીં પણ આખા દેશમાં જાણીતા ફિલ્મ ડિરેક્ટર મહેશ ભટ્ટ છે. જ્યાં પણ, જો આપણે પુત્રી આલિયાની વાત કરીએ, તો તેનો ચહેરો માતા સોની રાજદાન સાથે ખૂબ સમાન છે.

જાહ્નવી કપૂર – શ્રીદેવી :

Image Credit

શ્રીદેવી બોલિવૂડમાં તેના સમયની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી રહી છે, જેની પુત્રી પહેલાથી જ બોલિવૂડમાં પગ મૂકી ચૂકી છે. આ બીજું કોઈ નહીં પણ બોલિવૂડની ખૂબ જ પ્રખ્યાત અભિનેત્રી જ્હન્વી કપૂર છે. ફિલ્મ ધડકથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરનાર જાન્હવી મા શ્રીદેવીની સાથે ખૂબ જ મળતી આવે છે.

કરિશ્મા કપૂર – બબીતા કપૂર :

Image Credit

બોલિવૂડની જાણીતી કપૂર બહેનોની મોટી બહેન, કરિશ્મા કપૂર મોટી સંખ્યામાં મા બબીતાને મળે છે. એકવાર સૈફને તેની આંખોનો એક ભાગ આપવામાં આવે, તો તમે કદાચ તેને ઓળખીને આશ્ચર્યચકિત થશો. જોકે, નાની બહેન કરીના સાથે આ ખાસ નથી.

કાજોલ – તનુજા :

Image Credit

બોલીવુડની અન્ય જાણીતી અભિનેત્રી અને પ્રખ્યાત અભિનેતા અજય દેવગણની પત્ની કાજોલનો દેખાવ માતા તનુજાની કાર્બન કોપી જેવી લાગે છે. પરંતુ આજે તે કહેવું થોડું મુશ્કેલ થઈ ગયું છે કારણ કે તનુજાની ઉંમર હવે ઘણી જૂની થઈ ગઈ છે અને તેમનામાં આવા તફાવત જોવા મળશે.

ટ્વિન્કલ ખન્ના – ડીમ્પલ કાપડિયા :

Image Credit

સદીના પહેલા સુપરસ્ટાર રાજેશ ખન્નાની પત્ની ડિમ્પલ કાપડિયા અને ટ્વિંકલ ખન્ના પણ આ યાદીમાં શામેલ છે. તમને જણાવી દઈએ કે ટ્વિંકલનો ચહેરો મા ડિમ્પલ જેવો જ છે. જો કે, તેની બીજી સિમ્પલા ખન્ના નામની બહેન છે અને તેના ચહેરા અને મા ડિમ્પલના ચહેરા વચ્ચે નોંધપાત્ર તફાવત જોઈ શકાય છે.

સોહા અલી ખાન – શર્મિલા ટૈગોર :

Image Credit

બોલીવુડના જાણીતા અભિનેતા સૈફ અલી ખાનની વાસ્તવિક બહેન અને પટૌડી પરિવારની પુત્રી સોહા અલી ખાનનું નામ પણ આ સૂચિમાં આવે છે. તેનો ચહેરો તેની માતા શર્મિલા ટાગોર જેવો જ લાગે છે. કેટલાક લોકો તો એમ પણ કહે છે કે એક ઉંમર પછી સોહા તેની માતા જેવી દેખાશે.

સોહા અલી ખાન તેની માતા શર્મિલા ટાગોરની જેમ એકદમ શાહી લાગે છે. સોહાને આ મોહક વ્યક્તિત્વ તેની માતા પાસેથી મળ્યો. બંનેના ચહેરામાં ઘણી સમાનતા છે. ચાહકો માને છે કે સોહા અલી ખાન જ્યારે વૃદ્ધ થઈ જશે ત્યારે શર્મિલા જેવો દેખાશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *