ઘણીવાર જોવામાં આવે છે કે જો શરીરમાં કોઈ શારીરિક ઉણપ હોય અથવા જો કોઈ વ્યક્તિ નિર્દોષ જીવન જીવવા માટે અસમર્થ હોય. તો તેનામાં આત્મવિશ્વાસનો અભાવ છે. પરંતુ ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે આ બધું તમે તમારી જાતને કેટલો મજબુત માનો છો તે વિચાર પર આધારિત છે. અને આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને ટીવી અને ફિલ્મ જગતના કેટલાક મોટા સ્ટાર્સ સાથે પરિચિત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. જેઓ તેમની ખામીઓને ભૂલી ગયા છે. અને તેમના સપનાના જીવન તરફ આગળ વધ્યા છે.

સુધા ચંદ્રન

Photo credit

ઘણી મોટી સિરીઝ અને કેટલીક ફિલ્મોમાં પોતાનું જોરદાર અભિનય બતાવનારી અભિનેત્રી સુધા ચંદ્રનએ માર્ગ અકસ્માતમાં પગ ગુમાવી દીધા હતા. જો કે આજે પણ તે સ્ક્રીન પર તેની શારીરિક અપંગતાથી ઉપર ઉતરતો અને સપના પૂરા કરતો જોવા મળ્યો. તેમણે ભરતનાટ્યમ પણ કર્યું છે. અને સુધાએ પોતાનું જીવન આ રીતે વિતાવીને દાખલો બેસાડ્યો છે.

રાણા દગ્ગુબતી

Photo credit

બાહુબલીની જેમ સુપરહિટમાં અભિનય કરનારી પ્રખ્યાત અભિનેતા રાણા દગ્ગુબતીની આજે તેમના ઘરે એક અલગ ઓળખ છે. પરંતુ એવા ઘણા ઓછા લોકો છે. કે જેઓ જાણે છે કે બાળપણની બીમારીને કારણે રાણાની એક આંખ ખોવાઈ ગઈ છે. અથવા સીધી રીતે કહીએ તો તેની પાસે આંખનો પ્રકાશ નથી. પણ તેમ છતાં તેની અભિનયમાં કોઈ ઘટાડો થયો નથી.

અર્શી ખાન

Photo credit

બિગ બોસ સાથે પડદા પર પોતાની ઓળખ બનાવવામાં સફળ રહેલી અભિનેત્રી અર્શી ખાન આજે કોઈ નામના ટેકો વિના માત્ર પોતાનું નામ જ નથી બનાવી શકતી. પરંતુ તેની એક ભૂલોથી તે ખૂબ જ સુંદર પણ બની ગઈ છે. જો કે તેમાં કોઈ આ પ્રકારનો શારીરિક ખામી નથી. પરંતુ તેમના કપાળ પર એક આર્ટ સ્ટેન છે. જે ઘણી વાર તેમના વાળની ​​અંદર આર્શી રાખે છે. અને તેમના આત્મવિશ્વાસના આધારે કોઈ ખચકાટ કર્યા વિના,તેઓ કેમેરાની સામે દેખાય છે.

બિપાશા બાસુ

Photo credit

બોલીવુડની ખૂબ જ હોટ અને બોલ્ડ એક્ટ્રેસ બિપાશા બાસુ આજે પણ લાખો લોકોના દિલમાં વસાહત બની રહી છે. તેઓ લાંબા સમયથી ઉદ્યોગમાં જોવા મળ્યા નથી. પરંતુ આજે પણ તેઓ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ સક્રિય રહે છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે બિપાશા બાસુને એક સમયે કસરત કરતી વખતે ઘૂંટણની ઈજા થઈ હતી. અને આજે આ ઈજાને કારણે તેના સંજોગો એવા છે કે તેના ઘૂંટણ લગભગ 65 વર્ષની મહિલા જેવી છે.

ઇલિયાના ડિક્રુઝ

Photo credit

ઇલિયાના ડિક્રુઝ એક જાણીતી અભિનેત્રી છે. જે બોલીવુડમાં તેમજ સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાના આશ્ચર્યજનક શરીરના નામ અને દરજ્જા માટે જાણીતી છે. તે ખૂબ જ તેના હોટ બોડી ફિગર અને મજબૂત અભિનય માટે જાણીતી છે. પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. કે એક સમયે અભિનેત્રી ડિપ્રેસનનો શિકાર હતી. જેના કારણે તેને ડિસ્મોર્ફિક ડિસઓર્ડર થઈ હતી. જેમાં શરીરના નીચલા ભાગનું કારણ વધતું હતું.

રિતિક રોશન

Photo credit

બોલિવૂડનો નક્કર અભિનેતા હોવા ઉપરાંત તેના સુંદર દેખાવ માટે પ્રખ્યાત ભૂતપૂર્વ દુનિયામાં હૃતિક રોશન પાસે પણ એક વિચિત્ર વાત છે. જેના વિશે થોડા લોકો જાણે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે રિતિકના એક હાથમાં બે અંગૂઠા છે. પરંતુ રિતિક તેની અલગ વસ્તુ ક્યારેય છુપાવતો નથી. અને ફિલ્મોમાં પણ તેનો અંગૂઠો કેટલી વાર દેખાયો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *