મેષ રાશિ


આજે તમારા કુટુંબમાં વિપત્તિ વિચિત્રતા હોઈ શકે છે. આર્થિક મામલા માટે દિવસ સારો રહેશે. આવકના નવા સ્ત્રોત મળી શકે છે. તમને તમારા કામ પ્રત્યે જાગૃત રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આજે તમારા કામોની સમીક્ષા કરી શકાય છે. કાર્યક્ષેત્રમાં સારું વર્તન રાખો. આજે કોર્ટ કેસમાંથી છટકી જવાનું ટાળો. ખરાબ ટેવોથી દૂર રહેવું. ભવિષ્ય વિશે સતત ચિંતા કરવાથી તમે અશાંત થઈ શકો છો.

વૃષભ રાશિ


વેપારીઓ આજે તેમના વ્યવસાયમાં નાણાંનું રોકાણ કરીને નવો ધંધો શરૂ કરી શકશે. સખત મહેનત કર્યા વિના તમને વધુ અનુકૂળ પરિણામ મળશે નહીં. આજે પરિવારના સભ્યોના વર્તનમાં થોડો તફાવત હોઈ શકે છે. તમારે પરિવારના સભ્યો સાથે દલીલ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. આ વિવાદનું કારણ બની શકે છે. મનમાં અસલામતીની ભાવના ઉભી થઈ શકે છે. દેવી દુર્ગાની પૂજા કરો. ભવિષ્ય માટે યોજના બનાવી શકશે. દુશ્મનો સાથે સ્પર્ધા કરવી પડશે. મોસમી રોગો થઈ શકે છે.

મિથુન રાશિ


પિતાની તબિયત અસ્થિર રહેવાની સંભાવના છે. પરંતુ તે જલ્દીથી સ્વસ્થ થઈ જશે. બેરોજગારને રોજગાર મળશે. આજે બિનજરૂરી કાનૂની બાબતોમાં ભાગ ન લો. નહીં તો સમય અને પૈસાનો વ્યય થશે. સખત મહેનત મુજબ તમને નકારાત્મક પરિણામો મળશે નહીં. તેથી તમારે નકારાત્મક રહેવાની જરૂર નથી. સકારાત્મક વિચારસરણી સાથે આજે આગળ વધો. લોકો તમારી સાથેના દુષ્કર્મ બદલ માફી માંગશે અને માફી માંગશે. પરિવારમાં કોઈ શુભ કાર્ય થઈ શકે છે.

કર્ક રાશિ


આજે વાણી ઉપર સંયમ રાખીને તે આગળ વધશે. અને બિનજરૂરી ખર્ચ ટાળવો જરૂરી બનશે. ઓફિસમાં તમારા કામની પ્રશંસા થઈ શકે છે. બોસ પણ તમારા કામથી ખુશ રહેશે. ભગવાન શ્રી રામનું ધ્યાન કરો. તમને શ્રી રામનું ચિંતન કરીને કરવામાં આવેલ તમામ કાર્યોમાં સફળતા મળશે. કુટુંબમાં તમારે તમારી ફરજ સમજવી પડશે અને પરિપૂર્ણ કરવી પડશે. જેના માટે તમારું સન્માન કરવામાં આવશે. ભાગ્ય તમારી સાથે રહેશે.

સિંહ રાશિ


આજે તમારે તમારા ક્રોધ પર નિયંત્રણ રાખવાની જરૂર છે. આજે આખો દિવસ વેપાર માટે અનુકૂળ છે. તમારે આજે લાંબી મુસાફરી કરવી પડી શકે છે. પરંતુ આજે કરેલી યાત્રાઓ નફાના પદ પર રહેશે. તમને પરિવારના સભ્યોનો સહયોગ મળી રહ્યો છે. તમે તમારા ઘરેલુ જીવનની ચિંતા કરી શકો છો. આજે શિવ મંદિરની મુલાકાત લો. આ તમારા જીવનની બધી મુશ્કેલીઓને દૂર કરશે.

કન્યા રાશિ


ગેરસમજ અકસ્માત ટાળો. પારિવારિક જીવન સુખી રહેશે. તમારું માન-સન્માન વધશે. આજે આપણે કોઈ નવું કાર્ય શરૂ કરી શકીએ છીએ. આજે તમારી સામાજિક પ્રતિષ્ઠા વધશે. વિવાહિત જીવન પણ સારું રહેવાનું છે. કેટલાક કિસ્સાઓમાં આજે પરસ્પર અસ્તેજ શક્ય છે. ઘરે તમારા કારણે કોઈને નુકસાન ન પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરો અને પરિવારની જરૂરિયાતોને પોતાને અનુકૂળ કરો. આજે તમે તમારા બાળક વિશે ખુશ રહેશો.

તુલા રાશિ


પરિસ્થિતિના સંજોગોને નિયંત્રિત કરવા માટે તમે સખત સંઘર્ષ કરશો. કાર્યક્ષેત્રમાં આજનો દિવસ શુભ રહેશે. બાળકોને લગતી કોઈપણ ચીજ પરેશાન કરશે. વાણી ઉપર સંયમ રાખીને ધીરજ રાખવી અને કોઈ પણ વિવાદથી બચવું જરૂરી છે. નોકરીયાત લોકો આજે નવા પ્રોજેક્ટ પર પોતાનું કાર્ય શરૂ કરી શકે છે. મિત્રો સ્વજનો લાભ થશે. તેમની પાસેથી ભેટો અને ભેટો મેળવવામાં આનંદ થશે.

વૃશ્ચિક રાશિ


તારાઓની મિશ્ર અસર તમારા પ્રેમ જીવન પર જોવા મળશે. પ્રેમ અને ઝઘડવું બંને હોઈ શકે છે. તે તમારા માટે આનંદપ્રદ દિવસ છે. મિત્રો અને તમારા નજીકના સંબંધીઓ તેમાં ભાગ લઈ શકે છે. ધંધામાં લાભ થવાના યોગ છે. તમે થોડા સમયથી અનિચ્છનીય દબાણ અનુભવી રહ્યા છો પરંતુ આજનો દિવસ તમારા માટે સારો રહેશે. આજે તમે માનસિક રીતે મજબુત રહેશો. તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.

ધનુ રાશિ


કોઈ અજાણી વ્યક્તિ પર વધારે વિશ્વાસ ન કરો. તમારી નોકરીને વળગી રહો અને અપેક્ષા ન રાખો. કે અન્ય લોકો આવીને તમને મદદ કરશે. તમારી રચનાત્મકતા તમને બીજા કરતા આગળ રાખશે. આપણે જે કાર્ય હાથમાં લઈશું તે સફળ થશે. તમારે તમારી આવક અને ખર્ચમાં સંતુલન રાખવાની જરૂર છે. જરૂર પડે તો તમારા ઉપરી અધિકારીઓનો સહયોગ મળશે. પૈસાની દ્રષ્ટિએ દિવસ સારો રહેશે. આનંદની સ્થિતિ અને અતિશય વર્તનથી દૂર રહો.

મકર રાશિ


વરિષ્ઠ તરફથી સહયોગ મળશે. આજે ધનની સંપત્તિ પ્રાપ્ત થઈ રહી છે. તે હોઈ શકે છે કે પૈસા સાથે સંબંધિત કામ જે તમે ઘણા દિવસોથી સખત મહેનત કરી રહ્યા હતા. તે આજે તમારું કામ બની રહેવું જોઈએ. આજે ભાવાકુતાને ટાળવાનો પ્રયત્ન કરો અને ભાવનામાં કોઈ નિર્ણય ન લો. વિરોધીઓ તમને અસ્થિર બનાવવાનો પ્રયાસ કરશે. પરંતુ આખરે તેમને નિરાશ થવું પડશે. ઉતાવળમાં અથવા બેદરકારીથી કંઇ ન કરો.

કુંભ રાશિ


આજે તમારી સફળતાનું સ્તર અન્ય લોકો કરતા ઉચું હોઈ શકે છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી તમે તમારા જીવનસાથીને પૂરતો સમય આપી શક્યા ન હતા. આજે તમે તેમની સાથે ખૂબ મનોરંજન કરશો અને તેમની બધી ફરિયાદોને દૂર કરવાનો પ્રયાસ કરો. તમારે પોતાને નકારાત્મક વિચારોથી દૂર રાખવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ કારણ કે તે આખો દિવસ તમારા પર પ્રભુત્વ જમાવી રહ્યું છે. ઘરના લોકોને નવો ધંધો શરૂ કરવામાં સહાય મળશે.

મીન રાશિ


આજે તમારું કામ અધૂરું રહી શકે છે. પ્રેમની બાબતમાં આજે તમને ગેરસમજ થઈ શકે છે. જો તમે ધંધો કરો છો તો તમારું કોઈ અટકેલું કાર્ય આજે ફરી શરૂ થઈ શકે છે. જો કે તમારે તેને પૂર્ણ કરવા માટે ખૂબ જ મહેનત કરવી પડશે. પેટનો રોગ બળતરા કરી શકે છે. મનસ્વી વર્તન તમને મુશ્કેલીમાં મુકી શકે છે. વાણી ઉપર સંયમ રાખવો જરૂરી રહેશે. સ્થાવર મિલકત સંબંધિત ક્ષેત્રમાં તમને ફાયદો થઈ શકે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *