આજની આધુનિક પેઢીના બાળકો કોઈથી ઓછા નથી. જો કે, આપણે માતાપિતાએ આપણા બાળકોને નાદાન અથવા નાં સમાજ સમજવાની ભૂલ કરીએ છીએ. પરંતુ બાળકમાં છુપાયેલી પ્રતિભા બીજા કોઈમાં છુપાયેલી નથી. આવી સ્થિતિમાં, જો બાળકની પ્રતિભા સમજી અને પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે, તો તે કંઈક બીજું બની શકે છે. કેટલાક બાળકો નાની ઉંમરે આવા અમેઝિંગ પરાક્રમો બતાવે છે, કે આપણે વડીલો દ્વારા ઉડાવી દેવામાં આવે છે. આવું જ કંઈક તાજેતરમાં જોવા મળ્યું છે. જ્યાં ફક્ત 10 વર્ષની બાળકીએ કંઇક એવું કર્યું જેણે આખા દેશને ગૌરવ અપાવ્યું. આ યુવતી ભારતના કેરળ પ્રાંતની છે. તેણે 1 કલાકના સમયમાં 33 મનોરંજક અને સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓ બનાવવાનો મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. જેના કારણે હવે આ યુવતીનું નામ એશિયા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સમાં નોંધાયું છે.

Image Credit

ચાલો આપણે જાણીએ કે આ છોકરી શરૂઆતથી જ રસોઈ બનાવવામાં ખૂબ જ રસ ધરાવે છે. આવી સ્થિતિમાં માતાપિતાએ પણ તેમના બાળકની આ પ્રતિભા સમજી અને તેમને આગળ વધવામાં પૂરો સહયોગ આપ્યો. આ માસૂમ બાળકીનું નામ સાનવી એમ. પ્રજીત છે. સાન્વીએ એક કલાકના અંતરાલમાં 33 ડીશ બનાવી અને સાબિત કરી કે તે કોઈથી પાછળ નથી. આમાં તેણે ઇડલી, ઉત્તપમ, પ્રખ્યાત ટીક્કા, તળેલા ચોખા, પાપડી ચાટ, પેનકેક, ચિકન રોસ્ટ અને એપમ જેવી ઘણી મનોરંજક વાનગીઓ બનાવી. જ્યારે સનવીનો આ વીડિયો યુટ્યુબ પર મુકાયો હતો ત્યારે જાણે ચાહકો છલકાઈ ગયા હતા.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે સાનવીની પોતાની યુટ્યુબ ચેનલ છે. જેનું નામ Saanvi Cloud 9 છે. આ ચેનલમાં તે માત્ર સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓ બનાવી ને માણસોના મોઢામાં પાણી જ નથી લાવતી પરંતુ દરેકને તેમની ક્યુટનેસ શૈલીમાં નૃત્ય કરીને નાચવાની ફરજ પાડે છે. જણાવી દઈએ કે સાન્વી કેરળના એર્નાકુલમની રહેવાસી છે. તેના પિતા ભારતીય વાયુસેનામાં વિંગ કમાન્ડરની પોસ્ટ પર પોસ્ટ કરે છે. હાલમાં, આ પરિવાર આ દિવસોમાં વિશાખાપટ્ટનમમાં રહે છે. તેણે સાનવીની 33 વાનગીનો વીડિયો ઘરે બનાવ્યો. લાખો લોકોએ આ વિડિઓ ઓનલાઇન જોઈ ચુક્યા છે. તેમજ એશિયા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સમાં પુત્રીનું નામ સ્થાપિત થયા પછી, માતાએ પણ બાળકની ખુશી ફેસબુક પર પોસ્ટ કરી. તેણે લખ્યું કે, “મને એમ કહીને ખૂબ જ આનંદ થાય છે કે મારી પુત્રીએ 33 વાનગીઓ બનાવીને આ અદભૂત રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.”

મીડિયા સાથેની વાતચીત દરમિયાન સનવીની માતાએ કહ્યું હતું કે તેની બાળકી હંમેશાં રસોઈ બનાવવાની શોખીન રહી છે, આવી સ્થિતિમાં તે આ કુશળતાને તેનું ભાવિ બનાવવા માંગે છે અને હકીકતમાં તેનું ભવિષ્ય ખૂબ જ ઉજ્જવળ બનશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *